PM Jan Dhan Yojana : खातेदारांना 10,000 रुपये देण्याची सरकारची योजना, लवकरच अर्ज करा

PM Jan Dhan Yojana जन धन खात्याचे मालक सरकारकडून 10,000 रुपये मिळवण्यास पात्र आहेत, परंतु तुम्ही तुमच्या शाखेत अर्ज करणे आवश्यक आहे. देशात, प्रधानमंत्री जन धन योजनेद्वारे 47 कोटींहून अधिक खाती उघडण्यात आली आहेत, परंतु लाखो लोकांना या खात्यांवर उपलब्ध असलेल्या उपक्रमांबद्दल माहिती नाही. सरकार जन धन खाते धारकांना 10,000 रुपये देत आहे, परंतु तुम्ही तुमच्या शाखेत अर्ज करणे आवश्यक आहे. या व्यतिरिक्त या खात्याचे इतर फायदे आहेत, जसे की 1 लाख 30,000 रुपयांपर्यंतच्या विम्याची उपलब्धता. जर तुम्हाला या कार्यक्रमांची माहिती नसेल, तर लगेच शोधा आणि 10,000 रुपयांसाठी अर्ज करा.

जन धन खात्याअंतर्गत खातेधारकांना अनेक प्रकारचे फायदे दिले जातात. पहिला फायदा म्हणजे खातेधारकाला त्यांच्या खात्यात किमान शिल्लक ठेवण्याची गरज नाही. या व्यतिरिक्त, रुपे डेबिट कार्ड प्रदान केले आहे, आणि तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही या खात्यावर रु. 10,000 च्या ओव्हरड्राफ्टसाठी बँकेकडे अर्ज करू शकता. यासाठी तुम्हाला तुमच्या बँकेच्या शाखेशी संपर्क साधावा लागेल.

PM Jan Dhan Yojana

सरकार जन धन खातेधारकांना 1 लाख रुपयांच्या अपघात विमा पॉलिसीसह अनेक फायदे देते. याव्यतिरिक्त, 30-हजार रुपयांची जीवन विमा पॉलिसी ऑफर केली जाते. एक रु. अपघाती मृत्यू झाल्यास खातेदाराच्या कुटुंबाला 1 लाखांचे विमा संरक्षण दिले जाते. दुसरीकडे, सामान्य परिस्थितीत मृत्यू झाल्यास 30,000 रुपयांचे विमा संरक्षण दिले जाते. PM Jan Dhan Yojana

जर तुम्हाला या कार्यक्रमांचा लाभ घ्यायचा असेल परंतु अद्याप जन धन खाते उघडले नसेल तर तुम्ही हे खाते उघडू शकता. यासाठी तुमच्याकडे आधार कार्ड आणि पॅन कार्ड असणे आवश्यक आहे.

येथे क्लिक करा

Leave a Comment