Free Pithachi Girani Yojana 2022 | महिलांसाठी मोफत पिठाची गिरणी ऑनलाईन अर्ज सुरू

पीठ गिरणी योजना 2022

“Free Pithachi Girani Yojana” नमस्कार मित्रांनो आज आपण महिलांना पिठाची गिरणी मोफत कशी मिळणार याविषयी माहिती पाहणार आहोत. भारत सरकारने ही नवीन योजना आणली आहे जेणेकरून ग्रामीण किंवा शहरी भागातील महिलांना रोजगार मिळावा हा सरकारचा मेन उद्देश आहे.आता प्रत्येक महिन्याला मिळणार पिठाची गिरणी फुकट “Free Pithachi Girani Yojana” 

“Free Pithachi Girani Yojana”  भारत सरकार महिलांसाठी नवनवीन योजना राबवत असतं त्यातीलच ही एक योजना आहे पिठाची गिरणी योजना या योजनेचा लाभ भारतातील महिलांना मिळणार आहे, या योजनेचा लाभ भारतातील कित्येक महिलांना मिळाला देखील असेल जर तुम्हालाही या योजनेचा लाभ घ्यायचा असेल तर आम्ही खाली एक ऑफिशियल लिंक देत आहोत त्या ऑफिशियल लिंक वर क्लिक करून तुम्ही ऑनलाईन अर्ज करू शकता. “Free Pithachi Girani Yojana” 

पेट्रोल आणि डिझेल चे आजचे बाजारभाव

या योजनेसाठी लागणारे आवश्यक कागदपत्रे

 • आधार कार्ड
 • पॅन कार्ड
 •  पासबुक
 •  दोन पासपोर्ट साईज फोटो
 •  मोबाईल नंबर
 •  ईमेल आयडी
 • पिठाची गिरनी ठेवण्यासाठी जी जागा आहे त्या जागेचे दोन फोटो

कर्ज माफीच्या नवीन याद्या आल्या जिल्ह्यानुसार गावानुसार याद्या पहा

योजनेचे मुख्य उद्दिष्टे

“Free Pithachi Girani Yojana” मित्रांनो जसे की तुम्ही पाहता भारतातील महिलांना सारखं शेतातच काम करावं लागत आहे या सर्व गोष्टी लक्षात घेऊन भारत सरकारने ही नवीन योजना चालू केली आहे जेणेकरून या योजनेच्या अंतर्गत महिलांना रोजगार मिळेल. महिलांना रोजगार मिळणे या योजनेचा मुख्य उद्दिष्ट आहे. या योजनेमुळे प्रत्येक खेडेगावात पीठ दळण्याचे जे स्रोत असतात ते स्रोत खूप कमी असतात त्यामुळे या योजनेअंतर्गत प्रत्येक खेडेगावात पिठाची गिरणी मिळण्यासाठी सरकार प्रयत्न करत आहे आणि प्रत्येक खेडेगावात आता आपण पाहत आहोत पिठाची गिरणीचा वापर करत आहेत. “Free Pithachi Girani Yojana” 

“Free Pithachi Girani Yojana” पूर्वी काळी खेडेगावात पिठाची गिरणी नसून जाते जाते आणि दळण्याचा प्रकार होता ते दळण्यासाठी खूप कष्ट करावे लागत होते पण शेतकऱ्याला आता या योजनेअंतर्गत पिठाची गिरणी मिळणार असून या पिठाच्या गिरणीचा लाभ प्रत्येक शेतकऱ्याला होणार आहे आणि या योजनेचा जो पात्र शेतकरी असेल त्या पात्र शेतकऱ्याला मिळून तो शेतकरी पूर्ण गावाचे पीठ दळून देऊ शकतो म्हणजे हा एक व्यवसाय सुद्धा ठरवू शकतो या व्यवसाय यासाठी लागणारे जे जे आवश्यक कागदपत्रे आहेत आम्ही ते वर हायलाईट केले आहेत तुम्ही ते बघून घ्यावे ते बघून घेतल्यानंतर तुम्ही सर्व कागदपत्रांची एक यादी करून तुम्ही या योजनेसाठी ऑनलाईन अर्ज करू शकता ऑनलाइन अर्ज केल्यानंतर तुम्हाला दहा ते पंधरा दिवसात पिठाची गिरणी मिळून जाईल “Free Pithachi Girani Yojana” 

घरी बसून मिळवा मोफत ड्रायव्हिंग लायसन्स ते सुद्धा अगदी काही मिनिटात

या योजनेचा लाभ कोण कोण देऊ शकते

“Free Pithachi Girani Yojana”  महिला सर्विस ला नसावे बाहेर कुठेही जर महिला जॉब करत असेल तर या योजनेचा लाभ घेता येणार नाही जी महिला हाऊस वाईफ आहे तिलाच या योजनेचा लाभ घेता येणार आहे. जर तुम्ही कोणावर असेल तर तुम्हालाही या योजनेचा लाभ घेता येऊ शकतो या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी जी खाली ऑफिशियल वेबसाईट दिलेली आहे त्या साईडला क्लिक करा आणि या योजनेचा लाभ घ्या. महिलेचे उत्पन्न 20000 पेक्षा जास्त नसावे जर महिलेचे उत्पन्न 20000 पेक्षा जास्त असेल तर त्या महिलेला या योजनेचा लाभ कदाचित घेता येईल या योजनेचा लाभ कोणत्या महिला घेऊ शकतात हे पाहण्यासाठी किंवा शासन निर्णय पाहण्यासाठी येथे खाली दिलेले लिंक ला क्लिक करा आणि सविस्तर माहिती तपासून “Free Pithachi Girani Yojana” 

👉पिठाची गिरणी पाहिजे असेल तर येथे क्लिक करा👈

1 thought on “Free Pithachi Girani Yojana 2022 | महिलांसाठी मोफत पिठाची गिरणी ऑनलाईन अर्ज सुरू”

 1. I am sayali Samant from Kolhapur. I am house wife and I want to start business this will help me to improve myself.
  Please help me

  Reply

Leave a Comment