Kanda chal Anudan Yojana 2022 | कांदा चाळ अनुदान योजना ऑनलाइन फॉर्म सुरु

“Kanda chal Anudan Yojana 2022” नमस्कार, मित्र मैत्रिणिंनो टुडे मराठी मध्ये आपले स्वागत आहे.  टुडे मराठी च्या या पेज वर सर्व नवीन आणि आगामी सरकारी नौकरी /शेती योजना/  या बद्दल माहिती दिली जाते. आज आपण Kanda chal Anudan Yojana 2022 याविषयी माहिती पाहणार आहोत  . पोस्ट पूर्ण वाचा कारण यामध्ये आम्ही पूर्ण माहिती आपल्या मराठी मातृ भाषेत दिली आहे, ऑफिशियल जाहिरात सुद्धा या ठिकाणी तुम्हाला मिळेल पण टी इंग्लिश मध्ये आहे आणि म्हणून आम्ही अगदी सरल सोप्या भाषेत तुम्हाला वाचण्या साठी आणि समजून घेण्यासाठी मराठी पोस्ट तयार केली आहे. “Kanda chal Anudan Yojana 2022”

👉ऑनलाईन अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा👈

कांद्याची शेती भारतातील अनेक राज्यांमध्ये केली जाते परंतु नाशिक (महाराष्ट्र) आणि अलवर (राजस्थान) मध्ये ते अधिक लोकप्रिय आहे. बहुतेक कांदा उत्पादकांना भेडसावणारी एक मोठी समस्या म्हणजे साठवणूक. त्यांच्याकडे कांदा जास्त काळ टिकवण्यासाठी भांडार नाही आणि त्यामुळे त्यांचा कांदा खराब होतो.“Kanda chal Anudan Yojana 2022”

 कांदा चाळ अनुदान योजना

“Kanda chal Anudan Yojana 2022” कांद्याची शेती भारतातील अनेक राज्यांमध्ये केली जाते परंतु नाशिक (महाराष्ट्र) आणि अलवर (राजस्थान) मध्ये ते अधिक लोकप्रिय आहे. बहुतेक कांदा उत्पादकांना भेडसावणारी एक मोठी समस्या म्हणजे साठवणूक. त्यांच्याकडे कांदा जास्त काळ टिकवण्यासाठी भांडार नाही आणि त्यामुळे त्यांचा कांदा खराब होतो. “Kanda chal Anudan Yojana 2022”

त्याचबरोबर कांदा खराब होण्याच्या भीतीने अनेक शेतकऱ्यांना आपले कांदा पिक कमी भावात विकावे लागत आहे. ही बाब लक्षात घेऊन शासनाने शेतकऱ्यांना मालासाठी गोदामे बांधण्यासाठी अनुदान देण्यास सुरुवात केली आहे. सध्या, मध्य प्रदेशचा फलोत्पादन विभाग 50 मेट्रिक टन क्षमतेच्या भांडारगृहांच्या बांधकामावर अनुदान देत आहे. इच्छुक शेतकरी यासाठी अर्ज करू शकतात. “Kanda chal Anudan Yojana 2022”

👉 हे सुद्धा वाचा :- अतिक्रमण केलेली जमीन परत फक्त 1 दिवसात मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांचा निर्णय👈

👉ऑनलाईन अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा👈

कांदा स्टॉक हाऊस बांधण्याची सरकारची योजना

“Kanda chal Anudan Yojana 2022” बटाटे आणि कांदा यांसारख्या नाशवंत उत्पादनांच्या साठवणुकीची सोय करण्यासाठी, गोदामांच्या बांधकामासाठी शेतकऱ्यांना अनुदान दिले जाते. या योजनेअंतर्गत लाभार्थी शेतकऱ्यांना कांदा साठवणुकीवर ५० टक्के अनुदान देण्याची तरतूद आहे. हे अनुदान उद्यान विभागामार्फत शेतकऱ्यांना दिले जाते. शेतकरी ५० मेट्रिक टन क्षमतेचे गोदाम किंवा गोदाम बांधू शकतात.

मध्य प्रदेशात गोदाम बांधण्यासाठी अनुदान / कांदा गोदामावर अनुदान

“Kanda chal Anudan Yojana 2022” कमाल खर्च रु. 50 मेट्रिक टन क्षमतेच्या साठवणुकीसाठी मध्य प्रदेश फलोत्पादन विभागाने 3,50,000/- निश्चित केले आहेत. यामध्ये शेतकऱ्यांना खर्चाच्या कमाल 1 लाख 75 हजार रुपयांपर्यंतचे अनुदान दिले जाते. अशाप्रकारे राज्यातील शेतकऱ्यांना गोदामे बांधण्यासाठी 50% पर्यंत अनुदान दिले जात आहे. “Kanda chal Anudan Yojana 2022”

👉हे सुद्धा वाचा :- हरभरा टॉप 05 बियाणे जाणून घ्या उत्पादन क्षमता, कालावधी, संपूर्ण खरी माहिती👈

👉ऑनलाईन अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा👈

अनुदानावर कांदा गोदाम उभारण्याचे उद्दिष्ट

  • राज्यातील सर्व जिल्ह्यांतील अनुसूचित जाती आणि अनुसूचित जमातीच्या शेतकऱ्यांसाठी उद्दिष्टे जारी करण्यात आली आहेत.
  • एक पोर्टलवर जारी केले गेले आहे, आणि नंतर दुसरे लक्ष्य अतिरिक्त पुरवले गेले आहे. दोन्हीमध्ये, लक्ष्य, अनुसूचित जाती आणि अनुसूचित जमातीचे शेतकरी अर्ज करू शकतात.
  • अनुसूचित जातींसाठी एकूण 351 तर अनुसूचित जमातीसाठी 267 उद्दिष्ट जारी करण्यात आले आहे.
  • पोर्टलवर जाहीर करण्यात आलेल्या उद्दिष्टानुसार, अनुसूचित जातीसाठी 188 शेतकरी आणि अनुसूचित जमातीसाठी 266 शेतकऱ्यांना त्याचा लाभ दिला जाईल.
  • त्याच वेळी, सरकारने जारी केलेल्या अतिरिक्त पुरवठ्याच्या लक्ष्यानुसार, अनुसूचित जातींसाठी 163 आणि अनुसूचित जमातींसाठी 1 लक्ष्य निर्धारित केले आहे.
  • अधिक माहितीसाठी मध्य प्रदेश फलोत्पादन विभागाच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट द्या.

शेतकऱ्यांनी कांदा साठवणुकीसाठी अर्ज केव्हा करावा?

  • अनुदानावर कांदा गोदाम उभारण्यास इच्छुक शेतकरी ऑनलाइन अर्ज करू शकतात.
  • ते 23 सप्टेंबर 2021 पासून सकाळी 11 वाजेपासून अर्ज करू शकतात.
  • जिल्ह्याच्या दिलेल्या उद्दिष्टानुसार हे अर्ज केले जातील.
  • अर्जाच्या उद्दिष्टापेक्षा 10% जास्त अर्ज केले जाऊ शकतात.

 

आवश्यक मार्गदर्शक तत्त्वे / योजनेच्या अटी आणि नियम

“Kanda chal Anudan Yojana 2022” लाभार्थी शेतकऱ्याने किमान २ हेक्टर क्षेत्रात कांदा पिकवणे आवश्यक आहे. कांद्याची साठवणूक इतर कोणत्याही कारणासाठी करता येत नाही कांदा साठवण गृहाचे बांधकाम NHRDF ने जारी केलेल्या डिझाईन/रेखांकन आणि विहित निकषांनुसार असावे आणि इरादा पत्र जारी केल्यानंतर जास्तीत जास्त 6 महिन्यांच्या आत कांदा गोदामाचे बांधकाम पूर्ण करणे आवश्यक आहे.
शेतकऱ्यांनी बांधलेल्या कांदा साठवणूक गृहाची 100% प्रत्यक्ष पडताळणी करण्यासाठी जिल्ह्यातील उप/सहाय्यक संचालक, उद्यान यांच्या अध्यक्षतेखाली 3 सदस्यीय समिती गठीत केली जाईल. मूल्यमापन व प्रत्यक्ष पडताळणी आणि समितीच्या शिफारशीच्या आधारे संबंधित शेतकऱ्याला अनुदानाची रक्कम डीबीटीद्वारे एमपीएजीओद्वारे नियमानुसार शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यातून अदा करण्यात येईल. “Kanda chal Anudan Yojana 2022”

Leave a Comment