PM housing scheme 2022 | नवीन घरकुल यादी आली ,अशी पहा ऑनलाइन, प्रधानमंत्री आवास योजना ग्रामीण लिस्ट महाराष्ट्र

“PM housing scheme 2022” पंतप्रधान गृहनिर्माण योजना ही केंद्र पुरस्कृत योजना आहे आणि 1995-96 पासून स्वतंत्रपणे चालवली जाते. ग्रामीण भागातील दारिद्र्यरेषेखाली राहणाऱ्या बेघर लोकांना आर्थिक मदत करणे हा या योजनेचा उद्देश आहे. लाभार्थ्यांची निवड ग्रामपंचायतीमार्फत केली जाते. ग्रामपंचायतीने तयार केलेली कायमस्वरूपी प्रतीक्षा यादी ग्रामपंचायतीच्या सूचना फलकावर प्रसिद्ध केली जाते. “PM housing scheme 2022”

👉घरकुल यादीमध्ये तुमचं नाव पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा👈

प्रधानमंत्री घरकुल योजना

लाभार्थी दारिद्र्यरेषेखालील असावेत, त्यांचे नाव प्रतीक्षा यादीत असावे आणि झोपडी बांधण्यासाठी त्यांची स्वतःची जागा असावी अशा सामान्य अटी आहेत. योजनेचा लाभ घेण्यासाठी, अनुदानासाठी अनुदानाव्यतिरिक्त, महात्मा गांधी राष्ट्रीय रोजगार हमी योजनेंतर्गत 90/95 दिवसांच्या अपूर्ण मंजुरीच्या स्वरूपात आर्थिक मदत दिली जाते. स्वच्छ भारत अभियानांतर्गत घरांच्या लाभार्थ्यांना शौचालयासाठी स्वतंत्र निधी दिला जातो. “PM housing scheme 2022”

हे सुद्धा वाचा :-  महाराष्ट्र पोलीस भरतीसाठी तब्बल 18831 जागा भरणे सुरू आहे

प्रधानमंत्री आवास योजना- ग्रामीण

प्रधानमंत्री आवास योजना- ग्रामीण पंतप्रधान आवास योजना – ग्रामीण केंद्र प्रायोजित योजना 2016-17 पासून लागू केली जाईल. घराच्या बांधकामासाठी सर्वसाधारण क्षेत्रासाठी रु. 1.20 लाख आणि नक्षलग्रस्त भागासाठी प्रति लाभार्थी रु. 1.30 लाख दिले जातील.

पंतप्रधान गृहनिर्माण योजना- ग्रामीण विकासाच्या राज्यस्तरीय आधारावर बँक खात्याद्वारे, PFMS प्रणाली लाभार्थीच्या बँक/पोस्ट खात्यात जमा केली जाईल. पंतप्रधान गृहनिर्माण योजना- ग्रामीण निवडणूक आणि आर्थिक सर्वेक्षण, 2011 शी संबंधित माहिती लाभार्थ्यांच्या निवडीसाठी वापरली जाईल. पंतप्रधान गृहनिर्माण योजना- ग्रामीण भागात राष्ट्रीय स्तरावर तांत्रिक सहाय्य देण्यासाठी राष्ट्रीय तांत्रिक सहाय्य सोसायटीची स्थापना केली जाईल. “PM housing scheme 2022”

👉घरकुल यादीमध्ये तुमचं नाव पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा👈

अनुदानासाठी अनुदानाव्यतिरिक्त, अनुदान महात्मा गांधी राष्ट्रीय रोजगार हमी योजनेंतर्गत 90/95 दिवसांच्या अकुशल सुटकेच्या स्वरूपात दिले जाते. स्वच्छ भारत अभियानांतर्गत घरांच्या लाभार्थ्यांना शौचालयासाठी स्वतंत्र निधी दिला जातो. प्रधानमंत्री गृहनिर्माण योजना- राज्य व्यवस्थापन कक्ष- ग्रामीण आणि इतर ग्रामीण गृहनिर्माण योजनांच्या प्रभावी अंमलबजावणीसाठी ग्रामीण गृहनिर्माण स्थापन करण्यात आले आहे. “PM housing scheme 2022”

वर्गाचे कार्यालय सिडको भवन, पाचवा मजला, सीबीडी बेलापूर, नवी मुंबई येथे कार्यरत आहे. ग्रामीण गृहनिर्माण योजना श्री संतोष कडवे, संचालक यांच्यामार्फत राबविण्यात येतात आणि श्रीमती. मंजिरी टाकळे, उपसंचालक

हे सुद्धा वाचा :- लोखंड आणि सिमेंटच्या बाजारभावात मोठ्या प्रमाणात घसरण येथे पहा आजचे बाजार भाव

प्रधानमंत्री आवास योजना 2022 यादी

प्रधानमंत्री आवास योजना हा भारताच्या पंतप्रधानांनी जून 2015 मध्ये सुरू केलेला एक उपक्रम आहे, ही एक सरकारी अनुदानीत योजना आहे ज्याचे उद्दिष्ट भारतातील शहरी आणि ग्रामीण गरिबांसाठी 31 मार्च 2022 पर्यंत 2 कोटी घरे बांधण्याचे आहे. जे लोक यासाठी अर्ज करतात PMAY सबसिडी प्रधानमंत्री आवास योजना 2022 च्या ऑनलाइन यादीमध्ये त्यांचे नाव तपासू शकतात.

PMAY योजनेंतर्गत, प्राधिकरण ग्रामीण आणि शहरी दोन्ही भागांसाठी स्वतंत्र PMAY यादी जारी करते जे देशभरातील निवडक शहरांमध्ये घरे बांधण्यासाठी दोन्हीची पूर्तता करते. PMAY योजनेचे उद्दिष्ट 2022 पर्यंत देशातील शहरी आणि गरीब घटकांसाठी परवडणारी घरे उपलब्ध करून देणे हे आहे.

 क्रेडिट लिंक्ड सबसिडी योजनेनुसार, प्रधानमंत्री आवास योजना यादी 2021 मध्ये दिसणारी नावे त्यांनी घर खरेदी करण्यासाठी किंवा बांधण्यासाठी कर्ज घेतल्यास व्याज अनुदानासाठी पात्र आहेत, कारण ते अधिकृतपणे गृहनिर्माण योजनेचे लाभार्थी बनले आहेत. “PM housing scheme 2022”

हे सुद्धा वाचा :- शेतकऱ्यांचा नफा झटपट वाढेल, घरी आणा या जातीच्या म्हशी घरी वाहणार दुधाची गंगा ; दीड लाखांपर्यंत असते किंमत

PMAY 2022 यादीत तुमचे नाव कसे तपासायचे?

अधिकृत PMAY वेबसाइटला भेट देऊन तुम्ही नवीन PMAY यादीमध्ये तुमचे नाव तपासू शकता. प्रधानमंत्री आवास योजनेच्या यादीतील दोन विभाग तपासण्यासाठी दोन भिन्न पायऱ्या आवश्यक आहेत, येथे वाचा:

👉घरकुल यादीमध्ये तुमचं नाव पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा👈

PMAY शहरी यादी कशी तपासायची?

PMAY शहरी यादी एकतर अर्जदाराचे पूर्ण नाव किंवा नावाची पहिली तीन अक्षरे टाकून तपासली जाऊ शकते. चेक चालविण्यासाठी दिलेल्या चरणांचे अनुसरण करा:

पायरी 1: प्रधान मंत्री आवास योजनेच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट द्या.
पायरी 2: मेनू बारवर सूचीबद्ध असलेल्या ‘शोध लाभार्थी’ टॅबवर क्लिक करा. एक ड्रॉप-डाउन मेनू दिसेल.
पायरी 3: ‘नावानुसार शोधा’ पर्याय निवडा.
पायरी 4: नाव प्रविष्ट करा आणि ‘शोध’ वर क्लिक करा.
यादीत तुमचे नाव तपासा

‘सर्च’ वर क्लिक केल्यानंतर, अर्जदारांना पीएमएवाय-अर्बन लिस्टमध्ये प्रवेश मिळेल. निवडलेली नावे आणि इतर संबंधित तपशील तपासा.

हे सुद्धा वाचा :-या अडीच लाख शेतकऱ्यांच्या खात्यात विमा झाला जमा तुमच्या खात्यात कधी होणार ?

PMAY ग्रामीण यादी कशी तपासायची?

PMAY ग्रामीण यादी 2022 नोंदणी क्रमांकासह तपासली जाऊ शकते. चेक चालविण्यासाठी दिलेल्या चरणांचे अनुसरण करा:

👉घरकुल यादीमध्ये तुमचं नाव पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा👈

पायरी 1: अधिकृत PM आवास योजना ग्रामीण यादी वेबसाइटला भेट द्या.
पायरी 2: मेनू बारवर सूचीबद्ध ‘स्टेकहोल्डर’ टॅबवर क्लिक करा. एक ड्रॉप-डाउन मेनू दिसेल.
पायरी 3: मेनूमधून ‘IAY/PMAYG लाभार्थी’ पर्याय निवडा.
चरण 4: एक नवीन पृष्ठ उघडेल. नोंदणी क्रमांक प्रविष्ट करा आणि तुम्हाला पूर्वीची पद्धत वापरायची असल्यास ‘शोध’ वर क्लिक करा.

आवश्यक तपशील प्रदान केल्यानंतर, अर्जदार पीएमएवाय-ग्रामीण यादी पाहू शकतात. फक्त निवडलेले अर्जदारच पुढील तपशीलात प्रवेश करू शकतात. दरवर्षी, अर्ज सादर केल्यानंतर, लाभार्थींचे मूल्यमापन केले जाते आणि नंतर PMAY यादी प्रसिद्ध केली जाते. “PM housing scheme 2022”

हे सुद्धा वाचा :-विविध बाजार समित्या सहित मिरची पिकाचे बाजार भाव

2 thoughts on “PM housing scheme 2022 | नवीन घरकुल यादी आली ,अशी पहा ऑनलाइन, प्रधानमंत्री आवास योजना ग्रामीण लिस्ट महाराष्ट्र”

Leave a Comment