Scollership Yojana 2022 | डॉ. पंजाबराव देशमुख वसतिगृह निर्वाह भत्ता योजना महाराष्ट्र 2022

“Scollership Yojana 2022”  नमस्कार, मित्र मैत्रिणिंनो टुडे मराठी मध्ये आपले स्वागत आहे.   टुडे मराठी च्या या पेज वर सर्व नवीन आणि आगामी सरकारी नौकरी /शेती योजना/सरकारी नोकरी  या बद्दल माहिती दिली जाते. आज आपण  Scollership Yojana 2022   बद्दल माहिती पाहणार आहोत. पोस्ट पूर्ण वाचा कारण यामध्ये आम्ही पूर्ण माहिती आपल्या मराठी मातृ भाषेत दिली आहे, ऑफिशियल जाहिरात सुद्धा या ठिकाणी तुम्हाला मिळेल पण टी इंग्लिश मध्ये आहे आणि म्हणून आम्ही अगदी सरल सोप्या भाषेत तुम्हाला वाचण् या साठी आणि समजून घेण्यासाठी मराठी पोस्ट तयार केली आहे. पोस्ट आवडल्यास आमच्या व्हाटसाप ग्रुप ला नक्की जॉइन व्हा. “Scollership Yojana 2022”

👉ऑनलाईन अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा👈

डॉ. पंजाबराव देशमुख स्कॉलरशिप योजना (Dr.Panjabrao Deshmukh Scollership Yojana)

“Scollership Yojana 2022” अंतिम मुदतबंद पात्रता  पात्र होण्यासाठी, अर्जदाराने – महाराष्ट्राचे रहिवासी असालतर नोंदणीकृत कामगार/अल्पभुदारकचे मूल किंवा दोन्ही तांत्रिक, व्यावसायिक किंवा अव्यावसायिक अभ्यासक्रमांना पदवी किंवा पदव्युत्तर स्तरावर प्रवेश घेतलेला असाल, त्रशिक्षण संचालनालयाचा उपक्रम आहे. हा उपक्रम विशेषतः डिप्लोमा किंवा पदवी स्तरावरील तांत्रिक अभ्यासक्रमांना प्रवेश घेतलेल्या विद्यार्थ्यांसाठी आहे. जर तुम्ही महाराष्ट्र राज्यातील विद्यार्थी असाल आणि तांत्रिक अभ्यासक्रम करत असाल तर या लेखातील उपलब्ध माहिती तुमच्यासाठी खूप मौल्यवान आहे. पुढे, या लेखात, तुम्हाला पात्रता निकष, निवड प्रक्रिया, अर्ज प्रक्रिया, महत्त्वाच्या तारखा आणि बरेच काही यासह योजनेशी संबंधित प्रत्येक तपशील मिळेल. तंत्र शिक्षणाला चालना देण्यासाठी महाराष्ट्र शासनाने डॉ. पंजाबराव देशमुख वसतिगृह निर्वाह भट्ट योजना सुरू केली आहे.

” Scollership Yojana 2022″ या योजनेंतर्गत तांत्रिक अभ्यासक्रम शिकणाऱ्या सर्व विद्यार्थ्यांना लाभ मिळणार आहे.  ही योजना खास नोंदणीकृत कामगार किंवा अल्पभूधारक शेतकऱ्यांच्या मुलांसाठी तयार करण्यात आली आहे. इतरांसाठी निर्दिष्ट केलेल्या पात्रता अटी पूर्ण करणारे इतर विद्यार्थी देखील अर्ज करू शकतात. महाराष्ट्र शिष्यवृत्ती पोर्टलवर अर्ज उपलब्ध आहेत. योजनेशी संबंधित अधिक माहितीसाठी लेखाचा विभाग वाचा. “Scollership Yojana 2022”

👉हे सुद्धा वाचा :- महाराष्ट्र बेरोजगारी भत्ता योजना ऑनलाईन अर्ज सुरु तात्काळ ऑनलाईन अर्ज करा👈

👉ऑनलाईन अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा👈

डॉ. पंजाबराव देशमुख स्कॉलरशिप योजनेचे फायदे ( Benefits of Dr. Panjabrao Deshmukh vastigruh Yojana )

“Scollership Yojana 2022” डॉक्टर पंजाबराव देशमुख योजनेच्या स्कॉलरशिप चे खूप सारे फायदे आहेत जसे की या स्कॉलरशिप मध्ये तुम्हाला भरपूर फीस तुमची परत मिळाली जाते तरीसुद्धा वार्षिक 50 ते 70 हजार रुपयांपर्यंत तुम्हाला पीस मिळते जे मुलं आपला जिल्हा सोडून बाहेर जिल्ह्यात शिकण्यासाठी जातात त्यांच्यासाठी ही स्कॉलरशिप असून त्यांना या स्कॉलरशिप मध्ये पूर्णपणे पैसे वापस मिळवून दिले जातात जर तुम्ही या योजनेत पात्र असाल तर तुम्ही सुद्धा या योजनेसाठी ऑनलाईन अर्ज करू शकता  “Scollership Yojana 2022”

डॉ. पंजाबराव देशमुख स्कॉलरशिप पात्रता (Dr. Punjabrao Deshmukh Scholarship Eligibility)

“Scollership Yojana 2022” अर्जदार बारावी पास असणे गरजेचे आहे तसेच अर्जदाराचे ऍडमिशन आपला जिल्हा सोडता बाहेर जिल्ह्यात असणे गरजेचे आहे अर्जदाराचे वय 18 वर्षे पूर्ण असणे गरजेचे आहे वरीलपैकी तिन्ही अटी जर पूर्ण असतील तुमच्याकडे तर तुम्ही या स्कॉलरशिप साठी एकदम पात्र आहात तुम्हालाही या स्कॉलरशिप चा पूर्णपणे लाभ घेता येणार आहे. “Scollership Yojana 2022” 

👉हे सुद्धा वाचा :- बँक ऑफ इंडिया मध्ये वाचमन पदासाठी नवीन भरती प्रक्रिया सुरु ; 10वी पास उमेदवारांसाठी सुवर्णसंधी👈

डॉ. पंजाबराव देशमुख स्कॉलरशिप योजनेसाठी लागणारे आवश्यक कागदपत्रे (Dr. Necessary Documents Required for Punjabrao Deshmukh Scholarship Scheme)

  • निवास प्रमाणपत्र
  • नोंदणी कामगार प्रमाणपत्र/अल्पभूधारक
  • सीमांत जमीन धारक) प्रमाणपत्र
  • अल्पबुधारक किंवा नोंदणीकृत मजूर यांचे अपत्य नसल्यास कौटुंबिक उत्पन्नाचा दाखला)
  • चालू वर्षात एकाच कुटुंबातील 2 पेक्षा जास्त लाभार्थी नसावेत”
  •  CAP संबंधित दस्तऐवज. दस्तऐवज उपस्थिती प्रमाणपत्र गॅप संबंधित कागदपत्रे
  •  अंतर  असल्यास) मागील वर्षाचे गुणपत्रक

डॉ. पंजाबराव देशमुख स्कॉलरशिप योजनेसाठी असा करा ऑनलाईन अर्ज (Dr. Apply online for Punjabrao Deshmukh Scholarship Scheme)

“Scollership Yojana 2022” पात्र उमेदवार खालील चरणांद्वारे शिष्यवृत्तीसाठी अर्ज करू शकतात – पायरी 1: खालील ‘आता अर्ज करा’ बटणावर क्लिक करा. पायरी 2: ‘नवीन अर्जदार नोंदणी’ वर क्लिक करा. पायरी 3: सर्व आवश्यक तपशील भरा, ईमेल आणि फोन नंबर सत्यापित करा.  पायरी 4: ओटीपी किंवा बायोमेट्रिकद्वारे आधार प्रमाणीकरण प्रक्रिया पूर्ण करा. पायरी ५: उमेदवारांनी OTP प्रमाणीकरणाची निवड केल्यास त्यांना त्यांच्या नोंदणीकृत मोबाइल नंबरवर OTP प्राप्त होईल. पायरी 6: सर्व आवश्यक तपशील भरून नोंदणी प्रक्रिया पूर्ण करा. पायरी 7: वापरकर्तानाव आणि पासवर्ड वापरून लॉग इन करा. पायरी 8: शिष्यवृत्ती अर्ज पूर्ण करा, आवश्यक कागदपत्रे अपलोड करा आणि सबमिट करा. “Scollership Yojana 2022”

“Scollership Yojana 2022” पात्र होण्यासाठी, अर्जदाराने – महाराष्ट्राचे रहिवासी व्हा अल्पभूदारकचे नोंदणीकृत कामगार/मुलाचे मूल किंवा दोन्ही असो पदवी किंवा पदव्युत्तर स्तरावर तांत्रिक, व्यावसायिक किंवा गैर-व्यावसायिक अभ्यासक्रमांमध्ये प्रवेश घेतला आहे. ज्या कुटुंबाचे वार्षिक उत्पन्न 8 लाखांपेक्षा कमी आहे टीप: गैर-व्यावसायिक अभ्यासक्रम शिकणाऱ्या विद्यार्थ्यांचे वार्षिक उत्पन्न INR 1 लाखापेक्षा कमी असावे. “Scollership Yojana 2022”

“Scollership Yojana 2022” फायदे नोंदणीकृत मजूर/अल्पभूधारक (सीमांत जमीनधारक) यांच्या मुलासाठी: MMRDA/PMRDA/औरंगाबाद शहर/नागपूर शहरातील संस्थेसाठी – 10 महिन्यांसाठी 30,000 रुपये इतर क्षेत्रातील संस्थांसाठी – 10 महिन्यांसाठी 20,000 रुपये ज्या कुटुंबाचे वार्षिक उत्पन्न 1 लाखापेक्षा जास्त नाही अशा कुटुंबातील मुलासाठी:  MMRDA/PMRDA/औरंगाबाद शहर/नागपूर शहरातील संस्थेसाठी – 10 महिन्यांसाठी INR 10,000 इतर क्षेत्रातील संस्थेसाठी – 10 महिन्यांसाठी 8,000 रुपये ज्या कुटुंबाचे वार्षिक उत्पन्न 1 लाखापेक्षा जास्त परंतु 8 लाखांपेक्षा कमी आहे अशा कुटुंबातील मुलासाठी:  MMRDA/PMRDA/औरंगाबाद शहर/नागपूर शहरातील संस्थेसाठी – 10 महिन्यांसाठी INR 10,000 इतर क्षेत्रातील संस्थेसाठी – 10 महिन्यांसाठी 8,000 रुपये गैर-व्यावसायिक अभ्यासक्रमांसाठी: ज्या कुटुंबातील मुलांचे वार्षिक उत्पन्न 1 लाखापेक्षा जास्त नाही – 10 महिन्यांसाठी INR 2,000 डॉ. पंजाबराव देशमुख वसतिगृह देखभाल भत्ता अंतर्गत (कौटुंबिक उत्पन्न 8 लाख पेक्षा कमी “Scollership Yojana 2022”

👉ऑनलाईन अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा👈

Leave a Comment