PM Kisan Yojana 2022 | पी एम किसान 12 वा हप्ता अपात्र यादी जाहीर यादीत आपले नाव पहा

“PM Kisan Yojana 2022” नमस्कार, मित्र मैत्रिणिंनो टुडे मराठी मध्ये आपले स्वागत आहे.   टुडे मराठी च्या या पेज वर सर्व नवीन आणि आगामी सरकारी नौकरी /शेती योजना/सरकारी नोकरी  या बद्दल माहिती दिली जाते. आज आपणपी एम किसान  अपात्रा यादी याबद्दल माहिती पाहणार आहोत. पोस्ट पूर्ण वाचा कारण यामध्ये आम्ही पूर्ण माहिती आपल्या मराठी मातृ भाषेत दिली आहे, ऑफिशियल जाहिरात सुद्धा या ठिकाणी तुम्हाला मिळेल पण टी इंग्लिश मध्ये आहे आणि म्हणून आम्ही अगदी सरल सोप्या भाषेत तुम्हाला वाचण्या साठी आणि समजून घेण्यासाठी मराठी पोस्ट तयार केली आहे. पोस्ट आवडल्यास आमच्या व्हाटसाप ग्रुप ला नक्की जॉइन व्हा.“PM Kisan Yojana 2022”

👉अपात्र यादी  पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा 👈

👉हे सुद्धा वाचा :-solar panel scheme 2022 | मोफत सौर पॅनल नोंदणी – प्रधानमंत्री सौर पॅनेल योजना नोंदणी👈

PM Kisan Yojana 2022

“PM Kisan Yojana 2022” पी एम किसान योजना ही शेतकऱ्यांच्या हितासाठी सुरू करण्यात आलेली एक योजना आहे या योजनेमध्ये शेतकऱ्याला आर्थिक मदत म्हणून दोन हजार रुपयांचा हप्ता मिळत असतो पण हा हप्ता प्रत्यक्ष शेतकऱ्याला नाही मिळत जे प्रधानमंत्री किसान लाभार्थी योजनेचे हकदार आहेत त्यांनाच या योजनेचा हप्ता मिळतो “PM Kisan Yojana 2022”

👉हे सुद्धा वाचा :-ration card update maharashtra 2022 | रेशन कार्ड बंद झाले….! फक्त याच नागरिकांना मिळणार आता राशन यादीमध्ये तुमचे नाव पहा👈

“PM Kisan Yojana 2022” पी एम किसान निधी योजनेअंतर्गत पी केवायसी हा सर्वात महत्त्वाचा भाग आहे पी एम किसान सन्मान निधी योजनेच्या लाभार्थ्यांनी केवायसी केले नसेल तर त्याला  हप्त्यापासून वंचित रहावे लागते पी एम किसान लाभार्थ्याला इ केवायसी करणे गरजेचे आहे जरी केवायसी केली नाही तर कोणताही हप्ता मिळत नाही

👉हे सुद्धा वाचा :-Aaj Che Kapus bajar bhav | कापसाला या तालुक्यांमध्ये मिळाला तब्बल 21 हजार रुपये क्विंटलचा भाव👈

“PM Kisan Yojana 2022” पीएम किसान योजना नवीनतम अपडेट: पीएम किसान सन्मान निधी योजनेअंतर्गत केंद्र सरकार शेतकऱ्यांच्या खात्यात 2000 रुपयांचा हप्ता हस्तांतरित करते. तुम्हीही 12व्या हप्त्याची वाट पाहत असाल तर तुमच्यासाठी ही महत्त्वाची बातमी आहे. पीएम किसान योजनेचा 12वा हप्ता शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात कधी जमा होणार याची माहिती सूत्रांच्या हवाल्याने समोर आली आहे. तुम्‍हीही तुमच्‍या वाट्‍याच्‍या पीएम किसान योजनेच्‍या पैशाची वाट पाहत असल्‍यास, त्‍यापूर्वी तुम्‍ही हे महत्‍त्‍वपूर्ण काम ३१ जुलै २०२२ पर्यंत पूर्ण करण्‍याची आवश्‍यकता आहे नाहीतर तुम्‍हाला पीएम किसान योजनेचे पैसे तुमच्या खात्यात मिळणार नाहीत. “PM Kisan Yojana 2022”

👉अपात्र यादी  पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा 👈

👉हे सुद्धा वाचा :-Railway Recruitment 2022 | भारतीय रेल्वे विभागात 65 हजार 636 जागांसाठी मेगा भरती👈

पी एम किसान 12 वा हप्ता अपात्र यादी (PM Kisan Yojana 202)

“PM Kisan Yojana 2022” 12व्या हप्त्याचे पैसे कधी येणार – आम्ही तुम्हाला सांगतो की, पीएम किसान योजनेंतर्गत 1 एप्रिल ते 31 जुलै या कालावधीसाठी शेतकऱ्यांना पहिल्या हप्त्याचे पैसे दिले जातात. त्याच वेळी, दुसऱ्या हप्त्याचे पैसे 1 ऑगस्ट ते 30 नोव्हेंबर दरम्यान हस्तांतरित केले जातात. याशिवाय तिसऱ्या हप्त्याचे पैसे १ डिसेंबर ते ३१ मार्च दरम्यान हस्तांतरित केले जातात. “PM Kisan Yojana 2022”

👉अपात्र यादी  पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा 👈

👉हे सुद्धा वाचा :-Railway Recruitment 2022 | भारतीय रेल्वे विभागात 65 हजार 636 जागांसाठी मेगा भरती👈

“PM Kisan Yojana 2022” यावेळी, पीएम किसान योजनेच्या 11 व्या हप्त्याचे पैसे पीएम मोदींनी 31 मे 2022 रोजी शिमला येथे हस्तांतरित केले. आता अशी माहिती मिळत आहे की 2022 च्या दुसऱ्या हप्त्याचे पैसे 1 सप्टेंबर 2022 रोजी शेतकऱ्यांच्या खात्यात वर्ग केले जातील. “PM Kisan Yojana 2022”

👉हे सुद्धा वाचा :-Mahavitaran Recruitment 2022 | महावितरण मध्ये भरती सुरू तात्काळ आपला अर्ज करा अर्ज करण्याची आजची शेवटची तारीख👈

“PM Kisan Yojana 2022” तर चला आता पाहू आपण पीएम किसान सन्मान निधी योजनेचा पुढचा हप्ता म्हणजेच बारावा हप्ता कधी केव्हा मिळेल तुम्हाला बारावा हप्ता मिळाला का नाही ते चेक करण्यासाठी खाली दिलेले एका वेबसाईटवर क्लिक करा आणि तुम्हाला बारावे हप्त्याचे टेटस दिसून येईल “PM Kisan Yojana 2022”

👉हे सुद्धा वाचा :-Irrigation Department Recruitment 2022 | राज्यातील ‘या’ पाटबंधारे विभागात नोकरीची उत्तम संधी; त्वरित अर्ज करा👈

👉अपात्र यादी  पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा 👈

2 thoughts on “PM Kisan Yojana 2022 | पी एम किसान 12 वा हप्ता अपात्र यादी जाहीर यादीत आपले नाव पहा”

Leave a Comment