Iron fence scheme | आता प्रत्येक शेतकऱ्याला लोखंडी कुंपणासाठी मिळणार 90 टक्के अनुदान

Iron fence scheme शेतकरी हे आपल्या देशाचे अन्नदाता आहेत आणि आपल्या कष्टाने अन्नधान्य पिकवतात. सीमेवर जसा सैनिक देशाचे रक्षण करतो. त्याचप्रमाणे अन्नधान्य उत्पादनासाठी शेतकरीही कष्ट करतो. वाढत्या महागाईचा परिणाम आता शेतीवरही दिसून येत आहे. शेतीची साधने महाग झाली आहेत, त्यामुळे जे गरीब शेतकरी आहेत त्यांना आजही जुन्या पद्धतीने शेती करावी लागत आहे. ‘Iron fence scheme’

👉ऑनलाईन अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा👈

हे लक्षात घेऊन सरकारने सन २०२० मध्ये सॅम योजना सुरू केली होती. या योजनेअंतर्गत शेतकऱ्याला कृषी उपकरणे खरेदी करण्यासाठी अनुदान दिले जाणार आहे. या योजनेंतर्गत शेतकऱ्याला कृषी उपकरणांसाठी 90 टक्क्यांपर्यंत अनुदान मिळेल. जर तुम्हाला सोप्या भाषेत समजले तर समजा एका कृषी उपकरणाची किंमत 100 रुपये असेल तर त्यासाठी शेतकऱ्याला फक्त 10 रुपये मोजावे लागतात.

या योजनेचे फायदे

 • या योजनेमुळे शेतकऱ्यांना कृषी उपकरणे खरेदी करण्यास मदत होणार आहे.
 • चांगल्या उपकरणांच्या मदतीने उत्पन्न देखील वाढेल आणि उत्पन्न देखील जास्त होईल.
 • या योजनेंतर्गत उपकरण खरेदीसाठी 50 ते 80 टक्के अनुदान उपलब्ध आहे.
 • या योजनेचा लाभ फक्त ओबीसी, एससी, एसटी समाजातील लोकांनाच मिळणार आहे.
 • शेतकऱ्याला त्याच्या आर्थिक परिस्थितीचा विचार करूनच या योजनेचा लाभ मिळणार आहे.
 

आवश्यक कागदपत्रे

अर्जदाराचे ओळखपत्र (आधार कार्ड, मतदार ओळखपत्र, वाहन चालविण्याचा परवाना, पॅन कार्ड)

 • पत्त्याचा पुरावा
 • बँक पासबुकची प्रत
 • मोबाईल नंबर
 • जमिनीची कागदपत्रे
 • जात प्रमाणपत्र
 • पासपोर्ट आकाराचा फोटो
 • अर्ज कसा करायचा
 • सर्वप्रथम अर्जदाराला Agri machinery.nic.in या अधिकृत वेबसाइटला भेट द्यावी लागेल.
 • मुख्यपृष्ठावरच नोंदणी पर्याय दिसेल.
 • नोंदणीसाठी 4 पर्याय असतील, अर्जदाराला शेतकऱ्यावर क्लिक करावे लागेल.
 • यानंतर, नोंदणी फॉर्म खुले होईल.
 • फॉर्ममध्ये विचारलेली सर्व माहिती अचूक आणि काळजीपूर्वक भरा आणि सबमिट करा.
 • त्यानंतर, तुमचा अर्ज स्वीकारला जाईल.

👉ऑनलाईन अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा👈

यशस्वी जीवनासाठी एक गुप्त जादूचे औषध आणि आम्हाला आमचे ध्येय साध्य करण्यात मदत करते – आमचे विचार. आपले मन एक शक्तिशाली ‘विचार जनरेटर’ आहे आणि बहु-दिशात्मक विचार करण्यास सक्षम आहे. “Iron fence scheme” जे विचार आपण आपल्या मनात निर्माण करतो तेच आपले जीवन चालवतात. हे विचार यश मिळवणार्‍याला साध्य करत राहण्यासाठी आणि अकार्यक्षम व्यक्तीला जीवनात हार मानण्यास निर्देशित करतात. बेलगाम मन सर्व प्रकारचे विचार निर्माण करू शकते – सकारात्मक ते नकारात्मक किंवा नकारात्मक ते सकारात्मक.

तथापि, विविध कारणांमुळे आपण त्याची मूलभूत क्षमता किंवा आपल्या मनाची शक्ती – विचार मर्यादित करतो. एक प्रकारे, आपण त्याच्या मुक्त विचारशक्तीच्या किंवा त्याला ‘पॅरापेटाइज’ करण्याच्या सीमारेषा आखतो. हे तुमच्या मनाला बेड्या घालते आणि मनाची खरी क्षमता मर्यादित करते – बहुदिशात्मक आणि विचारांच्या विस्तृत क्षितिजावर विचार करण्याची. हे तुमचे खरे ‘कॉलिंग’ शोधण्याची संधी देखील अस्पष्ट करते. “Iron fence scheme” 

👉हे सुद्धा वाचा :- जनावरांना लंपी रोगाचा प्रादुर्भाव झाल्यास शेतकऱ्यांना मिळणार 90 हजार रुपये असा घ्या या योजनेचा लाभ👈

आपले विचार दोन मुख्य घटकांनी प्रभावित होतात:

शंका, भीती, अविश्वास आणि काळजी यासारखे स्व-कंडिशनिंग. तसेच, निश्चितता, आत्मविश्वास आणि विजय. पर्यावरण कंडिशनिंग व्यक्तीच्या अनुभवांशी संबंधित आहे जसे की एखाद्या व्यक्तीच्या सभोवतालच्या सकारात्मक वातावरणामुळे सकारात्मक विचार निर्माण होतात आणि एक प्रकारे, अनिष्ट नकारात्मक वातावरण अनिष्ट विचारांना कारणीभूत ठरते. विचार निर्मितीची प्रक्रिया अखंड किंवा गतिमान स्वरूपाची असते, या दोन घटकांचा प्रभाव असतो. विचार निर्माण करताना एक किंवा दोन्ही घटकांचा प्रभाव असू शकतो – परिस्थिती/स्थितीनुसार निसर्ग.

विचार रक्ताभिसरण पद्धतीचे अनुसरण करतात, जेथे-

 • विचार तुमच्या वर्तनाला आकार देतात.
 • वागणूक तुमच्या वृत्तीचे शिल्प बनवते.
 • वृत्ती तुमच्या कृतींवर नियंत्रण ठेवते.
 • कृती अंतिम परिणाम ठरवतात – जिंकणे किंवा हरणे.

त्याचा TBAA नमुना.

आपण कोणत्याही प्रकारच्या विचारांची सदस्यता घेऊ शकत नाही किंवा सदस्यता रद्द करू शकत नाही; हा मनाचा मूळ स्वभाव किंवा क्षमता आहे. त्याऐवजी सकारात्मक विचार करण्यासाठी मनाची प्रगल्भता निर्माण करावी लागेल. कृपया लक्षात ठेवा की तुमचे मन नेहमीच सुंदर आणि रंगीत चित्र रंगवू शकत नाही, तुम्ही ते करा. स्वतःला आणि तुमचे मन ट्रॅकवर ठेवण्यासाठी तुम्हाला स्वतःशीच लढाई करावी लागेल. याची सोपी समज आहे: आनंदी मन आनंदी जीवन. “Iron fence scheme” 

आपण या दोन गोष्टींचे पालन करणे आवश्यक आहे:

“Iron fence scheme” जेव्हा जेव्हा नकारात्मक मानसिकतेचा सामना करावा लागतो तेव्हा आपले विचार सकारात्मकतेकडे परत करा. कार्य करा परंतु प्रतिक्रिया देऊ नका – ‘आता काय महत्वाचे आहे?’ याचा विचार करा. निष्कर्षापर्यंत, अनिष्ट विचार अनिष्ट परिणाम आणतात. आणि सतत अयशस्वी होण्यामुळे शेवटी आपल्याला बेड्या झाल्यासारखे वाटते आणि ‘बळी’ किंवा ‘फक्त मीच का’ अशी भावना निर्माण होते. नेहमी विचारांच्या रक्ताभिसरण पद्धतीचे अनुसरण करण्याचे लक्षात ठेवा आणि इच्छित परिणाम निर्माण करण्यासाठी सकारात्मक विचार करा. होय, ते नियंत्रित आणि व्यवहार्य आहे. “Iron fence scheme”

1 thought on “Iron fence scheme | आता प्रत्येक शेतकऱ्याला लोखंडी कुंपणासाठी मिळणार 90 टक्के अनुदान”

Leave a Comment