Vihir Anudun Yojana Maharashtra 2022 | नवीन विहीर खोदण्यासाठी सरकार देत आहे 2.50 लाख रुपये अनुदान

Vihir Anudun Yojana Maharashtra 2022″ नमस्कार, मित्र मैत्रिणिंनो टुडे मराठी मध्ये आपले स्वागत आहे.   टुडे मराठी च्या या पेज वर सर्व नवीन आणि आगामी सरकारी नौकरी /शेती योजना/सरकारी नोकरी  या बद्दल माहिती दिली जाते. आज आपण   Vihir Anudun Yojana Maharashtra 2022 बद्दल माहिती पाहणार आहोत. पोस्ट पूर्ण वाचा कारण यामध्ये आम्ही पूर्ण माहिती आपल्या मराठी मातृ भाषेत दिली आहे, ऑफिशियल जाहिरात सुद्धा या ठिकाणी तुम्हाला मिळेल पण टी इंग्लिश मध्ये आहे आणि म्हणून आम्ही अगदी सरल सोप्या भाषेत तुम्हाला वाचण्या साठी आणि समजून घेण्यासाठी मराठी पोस्ट तयार केली आहे. पोस्ट आवडल्यास आमच्या व्हाटसाप ग्रुप ला नक्की जॉइन व्हा.  Vihir Anudun Yojana Maharashtra 2022″

👉ऑनलाईन अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा👈

“Vihir Anudun Yojana Maharashtra 2022”  प्रधानमंत्री विहीर योजना ऑनलाईन फॉर्म | पीएम विहीर योजना ऑनलाइन नोंदणी शासकीय विहीर योजना विहीर ड्रिलिंग योजना पीएम कुवा योजना/योजना 2022 साठी ऑनलाइन अर्ज करा महात्मा गांधी रोजगार हमी योजनेद्वारे (मनरेगा) एक उप-योजना प्रधानमंत्री विहीर योजना 2022 सुरू करण्यात आली आहे. या योजनेचा लाभ भारतातील अल्प व अत्यल्प भूधारक शेतकऱ्यांना दिला जाणार आहे. या योजनेतून शेतकरी बांधवांच्या शेतात जलसंधारणासाठी 400 घनमीटर तलाव करण्यात येणार Vihir Anudun Yojana Maharashtra 2022″

जर तुम्हाला या प्रधानमंत्री विहीर योजना 2022 शी संबंधित सर्व माहिती मिळवायची असेल, तर आम्ही तुम्हाला विनंती करतो की हा लेख शेवटपर्यंत वाचा आणि फायदे मिळवा. या लेखात आम्ही तुम्हाला योजनेसाठी अर्ज कसा करायचा?, उद्देश काय आहे ते सांगणार आहोत? इत्यादी माहिती देणार आहोत. Vihir Anudun Yojana Maharashtra 

प्रधानमंत्री  विहीर  योजना 2022 काय आहे?

Vihir Anudun Yojana Maharashtra  आम्ही तुम्हाला सांगतो की भारतातील ज्या शेतकरी बांधवाकडे एक एकर ते अडीच एकर जमीन आहे, त्या सर्व शेतकरी बांधवांना या प्रधानमंत्री विहीर योजना 2022 द्वारे विहीर आणि तलावाचा एकत्रित लाभ दिला जाईल. विधवा आणि परित्यक्ता महिलांना या योजनेचा लाभ देण्यास शासनाचे प्रथम प्राधान्य आहे. Vihir Anudun Yojana Maharashtra

अनुसूचित जाती आणि अनुसूचित जमाती देण्यात येतील. विहीर आणि तलाव यांचे मिश्रण म्हणजे शेताच्या वरच्या भागात एक तलाव आणि शेताच्या खालच्या भागात एक विहीर बांधली जाईल, Vihir Anudun Yojana Maharashtra   ज्याद्वारे शेत तलावातून वाहणारे पाणी विहिरीत जमा करता येईल. आणि ते पाणी पुन्हा वापरता येईल.

या योजनेतून तयार करण्यात आलेल्या विहिरीचा व्यास 5 मीटर व खोली 12 मीटर राहणार असून विहिरीच्या तुळईची रुंदी 30 ते 40 सेंमी व उंची 75 सें.मी. या योजनेद्वारे ₹ 230000 चा खर्च शासन देईल आणि उर्वरित खर्च ग्रामपंचायत करेल. Vihir Anudun Yojana Maharashtra

प्रधानमंत्री विहीर  योजना 2022 चे उद्दिष्ट काय आहे?

Vihir Anudun Yojana Maharashtra  भारत हा एक कृषीप्रधान देश आहे, जिथे एकूण पाण्यापैकी 50% पाणी शेतकरी पिके पिकवण्यासाठी, सिंचन आणि इतर कामांसाठी वापरतात. त्यामुळे आगामी काळात अनेक समस्यांना सामोरे जावे लागणार असल्याची शक्यता वर्तवली जात आहे.

भविष्यात या समस्येवर मात करण्यासाठी मनरेगा योजनेच्या माध्यमातून उपयोजना सुरू करण्यात आली असून या योजनेच्या माध्यमातून शेतकऱ्यांच्या शेताच्या वरच्या भागातील तलाव व खालच्या भागातील विहीर फोडण्यात येणार आहे. ज्याद्वारे सिंचनासाठी वापरलेले पाणी सिंचनानंतर विहिरीत येऊन जमा होईल आणि ते पाणी पुन्हा वापरता येईल. Vihir Anudun Yojana Maharashtra

पीएम विहीर  योजना 2022 चे फायदे आणि वैशिष्ट्ये काय आहेत?

  • या योजनेच्या माध्यमातून ₹ 230000 चा खर्च शासनाकडून दिला जाणार असून उर्वरित खर्च ग्रामपंचायत उचलणार आहे.
  • महात्मा गांधी रोजगार हमी योजनेद्वारे (मनरेगा) एक उप-योजना प्रधानमंत्री कुआँ योजना 2022 सुरू करण्यात आली आहे.
  • या योजनेतून जलसंधारणासाठी शेतकरी बांधवांच्या शेतात 400 घनमीटरचा तलाव बांधण्यात येणार आहे.
  • भारतातील ज्या शेतकरी बांधवाकडे एक एकर ते अडीच एकर जमीन आहे, त्या सर्व शेतकरी बांधवांना या प्रधानमंत्री कुआन योजना 2022 द्वारे विहीर आणि तलावाचा एकत्रित लाभ दिला जाईल.
  • या योजनेचा लाभ देण्यासाठी शासनाकडून प्रथम प्राधान्य विधवा व परित्यक्त महिला, अनुसूचित जाती व जमाती यांना देण्यात येणार आहे.
  • या योजनेतून तयार करण्यात आलेल्या विहिरीचा व्यास 5 मीटर व खोली 12 मीटर राहणार असून विहिरीच्या तुळईची रुंदी 30 ते 40 सेंमी व उंची 75 सें.मी.

प्रधानमंत्री विहीर योजना 2022 चा लाभ घेण्यासाठी निश्चित पात्रता

जर तुम्हाला प्रधानमंत्री कुआ योजना 2022 मध्ये स्वारस्य असेल, तर आम्ही तुम्हाला सांगतो की याचा लाभ घेण्यासाठी केंद्र सरकारने काही पात्रता निश्चित केली आहे, ज्या खालीलप्रमाणे आहेत:-

  • भारतातील कायमस्वरूपी रहिवाशांनाच या योजनेचा लाभ मिळेल.
  • अर्ज करण्यासाठी अर्जदाराचे वय किमान ४५ वर्षे असणे आवश्यक आहे.
  • जर अर्जदाराकडे एक एकरपेक्षा जास्त जमीन असेल तर तो या योजनेचा लाभ घेऊ शकत नाही.
  • योजनेचा लाभ घेण्यासाठी अर्जदाराकडे सर्व आवश्यक कागदपत्रे असणे बंधनकारक आहे.
प्रधानमंत्री विहीर  2022 योजनेसाठी अर्ज कसा करावा?

“Vihir Anudun Yojana Maharashtra “ मुख्य सचिव ग्रामविकास आर.एस.जुलानिया यांनी जिल्हाधिकारी आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी, जिल्हा पंचायत यांच्या मार्फत दिलेल्या निर्देशानुसार, जर तुम्हाला प्रधानमंत्री कुआन योजनेसाठी अर्ज करायचा असेल, तर आता मी तुम्हाला सांगतो की, यामध्ये कोणत्याही प्रकारची माहिती नाही. या संदर्भात आतापर्यंत दिले आहे.

जर तुम्हाला या योजनेत अर्ज करण्यास स्वारस्य असेल, तर आता तुम्ही या लेखाशी जोडलेले रहा, या लेखाद्वारे आम्ही या योजनेशी संबंधित अपडेट तुमच्यापर्यंत लवकरात लवकर पोहोचवू. यासोबत तुम्ही आमची वेबसाइट बुकमार्क करू शकता. Vihir Anudun Yojana Maharashtra 

👉हे सुद्धा वाचा :-पावसामुळे 33 टक्क्यांपेक्षा जास्त नुकसान झाल्यास मिळणार भरपाई – मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे👈

👉ऑनलाईन अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा👈

1 thought on “Vihir Anudun Yojana Maharashtra 2022 | नवीन विहीर खोदण्यासाठी सरकार देत आहे 2.50 लाख रुपये अनुदान”

Leave a Comment