Thibak Sinchan Anudan Yojana 2022 | ठिबक सिंचन करिता मिळणार 90 टक्के अनुदान आजच ऑनलाइन अर्ज

“Thibak Sinchan Anudan Yojana” नमस्कार, मित्र मैत्रिणिंनो टुडे मराठी मध्ये आपले स्वागत आहे.  टुडे मराठी च्या या पेज वर सर्व नवीन आणि आगामी  सरकारी नौकरी /शेती योजना/  या बद्दल माहिती दिली जाते. आज आपण   ठिबक सिंचन करिता 80 टक्के अनुदान ऑनलाइन अर्ज याविषयी माहिती पाहणार आहोत . पोस्ट पूर्ण वाचा कारण यामध्ये आम्ही पूर्ण माहिती आपल्या मराठी मातृ भाषेत दिली आहे, ऑफिशियल जाहिरात सुद्धा या ठिकाणी तुम्हाला मिळेल पण टी इंग्लिश मध्ये आहे आणि म्हणून आम्ही अगदी सरल सोप्या भाषेत तुम्हाला वाचण्या साठी आणि समजून घेण्यासाठी मराठी पोस्ट तयार केली आहे. “Thibak Sinchan Anudan Yojana”

👉आजच  ऑनलाइन अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा 👈

 

 ठिबक सिंचन करिता मिळणार  80 टक्के अनुदान (Thibak Sinchan Anudan Yojana)

“Thibak Sinchan Anudan Yojana” ठिबक व स्प्रिंकलर पद्धतीने सिंचन करायचे असल्यास या योजनेचा लाभ घेता येईल. फलोत्पादन विभाग शेतकऱ्यांना ते खरेदी करण्यासाठी अनुदान देत आहे. त्यासाठी शेतकऱ्यांनी अर्ज भरावेत. या योजनेत अल्पभूधारक शेतकऱ्यांना 90 टक्के आणि सर्वसामान्यांना 80 टक्के अनुदान देण्यात येत आहे. एवढेच नाही तर ठिबक सिंचन आणि स्प्रिंकलर पद्धतीचा वापर करून शेतकरी कमी पाण्यात पिकांना जास्त पाणी देऊ शकतात. या सिंचन साधनांसाठी उद्यान विभागाकडून शेतकऱ्यांना अनुदानही दिले जाते. बागायत विभागानेही सिंचनादरम्यान पाण्याचा अपव्यय टाळण्यासाठी कसरतीला वेग दिला आहे. राज्यात सिंचनासाठी ठिबक सिंचनाला चालना देण्यात येत आहे. ठिबक सिंचनाचा अवलंब करून पीक उत्पादनात वाढ करता येईल यासाठी शेतकऱ्यांना प्रवृत्त केले जात आहे. त्याचबरोबर त्यांना अनुदान मिळण्याचाही फायदा होणार आहे. “Thibak Sinchan Anudan Yojana “

👉हे सुद्धा वाचा :-  सर्वांना मिळणार 10,000 रुपये डायरेक्ट खात्यात जमा👈

👉आजच  ऑनलाइन अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा 👈

आजच  ऑनलाइन अर्ज करा (Thibak Sinchan Anudan Yojana)

बरेली जिल्ह्यातील पिथरी चैनपूर ब्लॉकमधील केशरपूर गावातील शेतकरी हरीश तन्वर (वय ४१ वर्ष) शेती करतात. ठिबक सिंचनाबाबत हरीश सांगतात, “पूर्वी मी नाल्यांनी सिंचन करायचो, ज्यात बराच वेळ आणि पाणी लागत असे, पण आता उद्यान विभागाच्या मदतीने आम्ही ठिबक पद्धतीने सिंचन करतो. यामुळे संपूर्ण सिंचन झाले असते. कमी पाणी. आहे.“Thibak Sinchan Anudan Yojana “

“Thibak Sinchan Anudan Yojana “ ते पुढे स्पष्ट करतात, “योजनेचा लाभ सर्व श्रेणीतील शेतकऱ्यांसाठी वैध आहे, योजनेचा लाभ घेण्यासाठी शेतकऱ्याकडे स्वतःची जमीन असली पाहिजे.” प्रधानमंत्री कृषी सिंचाई योजना-प्रति ड्रॉप मोअर क्रॉप-सूक्ष्म सिंचन योजनेंतर्गत, फलोत्पादन विभाग शेतकऱ्यांना स्प्रिंकलर पोर्टेबल, ठिबक सिंचन, रेन गन अनुदान देत आहे. या योजनेमुळे पिकासाठी वापरण्यात येणारा पाण्याचा वापरही कमी होईल आणि झाडालाही मुबलक प्रमाणात पाणी मिळेल. “Thibak Sinchan Anudan Yojana “

👉हे सुद्धा वाचा :- एक्सिस बँक भरती 4474 क्लर्क, चपरासी पदांवर बंपर भरती, 10वी 12वी पास करा अर्ज👈

👉आजच  ऑनलाइन अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा 👈

1 thought on “Thibak Sinchan Anudan Yojana 2022 | ठिबक सिंचन करिता मिळणार 90 टक्के अनुदान आजच ऑनलाइन अर्ज”

Leave a Comment