Kadba Kutti Machine Yojana 2022 | कडबा कुट्टी मशीन विकत घेण्यासाठी मिळणार पात्र शेतकऱ्यांना 100 टक्के अनुदान लगेच करा अर्ज

‘Kadba Kutti Machine Yojana’ भारतात चाफ कटर सबसिडी मिळवणे शेतकऱ्यांसाठी सोपे आहे. चाफ कटर मशीन हे एक यांत्रिक उपकरण आहे ज्यामध्ये पेंढा किंवा गवताचे लहान तुकडे करून ते चारा मिसळण्यापूर्वी आणि घोडे, शेळ्या आणि गुरांना खायला दिले जाते. बहुतेक कृषी उत्पादनात भुसा आणि गवताची भूमिका खूप महत्त्वाची होती कारण ती घोड्यांना खायला घालण्यासाठी वापरली जात होती. चॅफ कटर मूलभूत मशीन्सपासून हळूहळू व्यावसायिक मानक मशीनमध्ये विकसित झाले आहेत ज्या वेगवेगळ्या वेगाने चालवल्या जाऊ शकतात आणि प्राण्यांच्या पसंतीच्या प्रकारासाठी वेगवेगळ्या लांबीच्या भुसाचे काप मिळवू शकतात.  “Kadba Kutti Machine Yojana”

👉कुट्टी मशीन पाहिजे असेल तर येथे क्लिक करा👈

“Kadba Kutti Machine Yojana” चाफ कटर यंत्र हे गवत किंवा पेंढा कापण्याचे यंत्र आहे जे पशुधनासाठी किंवा कृषी-उद्योगांसाठी कच्च्या मालासाठी चारा एकसमान कापण्यासाठी वापरले जाते. या मशिनमध्ये चारा गवत, हिरवे गवत, कोरडे कॉर्न स्ट्रॉ आणि गव्हाचे देठ अशा विविध प्रकारच्या चार्‍यावर प्रक्रिया करता येते. अंतिम उरलेली उत्पादने गुरेढोरे, शेळ्या, हरिण आणि घोड्यांना खायला घालण्यासाठी वापरली जाऊ शकतात. ते कापसाचे देठ, साल, लहान फांद्यावर प्रक्रिया करू शकते; ते वीज निर्मिती आणि कागद तयार करण्यासाठी देखील वापरले जाऊ शकतात. “Kadba Kutti Machine Yojana”

👉हे सुद्धा वाचा :- नवीन घरकुल यादी आली ,अशी पहा ऑनलाइन, प्रधानमंत्री आवास योजना ग्रामीण लिस्ट महाराष्ट्र👈

कडबा कुट्टी मशीन सबसिडी:

“Kadba Kutti Machine Yojana” बरं, शेतीसाठी चाफ कटर खरेदी करण्यासाठी सरकारी अनुदान उपलब्ध आहे. तथापि, चाफ कटर सबसिडी राज्य सरकारच्या योजनांवर अवलंबून 25% ते 75% पर्यंत बदलते. सहसा, आंध्र प्रदेश, तेलंगणा, महाराष्ट्र, तामिळनाडू, कर्नाटक, केरळ, बिहार आणि इतर राज्यांमध्ये तुम्हाला चाफ कटरवर सहज अनुदान मिळू शकते. भारतात चॅफ कटर सबसिडी मिळवण्यासाठी, तुम्ही कृषी दस्तऐवज जसे की टायटल डीड किंवा पासबुक सोबत ठेवावे. “Kadba Kutti Machine Yojana”

भुस कापण्याची प्रक्रिया:

 • भुस कापण्याच्या प्रक्रियेत समस्या ओळखणे: वापरकर्त्याला येणाऱ्या समस्या शोधण्यासाठी विद्यमान मशीन्सचे योग्य निरीक्षण केले जाते.
 • नवीन कटिंग तंत्रज्ञान
 • सिंगल-फेज ऑपरेशन: मशीनला पुरवलेली वीज सिंगल फेज असते त्यामुळे कोणत्याही ठिकाणी ऑपरेट करणे सोपे होते.
 • सुरक्षितता: ऑपरेटरच्या सुरक्षिततेला सर्वोच्च प्राधान्य दिले जाते.
 • चाफ कटरचे घटक:

👉हे सुद्धा वाचा :- पावसामुळे 33 टक्क्यांपेक्षा जास्त नुकसान झाल्यास मिळणार भरपाई – मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे👈

👉कुट्टी मशीन पाहिजे असेल तर येथे क्लिक करा👈

येथे आपण कडबा कुट्टी मशीनच्या घटकांवर चर्चा करतो;

इलेक्ट्रिक मोटर ही एक इलेक्ट्रिकल मशीन आहे जी इलेक्ट्रिकलला यांत्रिक उर्जेमध्ये रूपांतरित करण्यासाठी वापरली जाते. फॅन्समधील घरगुती ऍप्लिकेशन म्हणून अगदी लहान लोडसाठी.

 • व्ही बेल्ट ड्राइव्ह
 • व्ही बेल्ट ड्राइव्ह व्यवस्था प्रसारित करण्यासाठी वापरली जाते
 • मोटर पासून शाफ्ट पर्यंत शक्ती जे आहे
 • चाफ कटर यंत्रणेशी जोडलेले. वापर
 • ए सह एकाधिक अनुमत ड्राइव्हमध्ये व्ही-बेल्टचे
 • अश्वशक्तीची बरीच बदलण्यायोग्य श्रेणी
 • वापरण्यायोग्य पूर्वीपेक्षा क्षमता
 • सिंगल बेल्ट ड्राइव्ह.
 • शाफ्ट

“Kadba Kutti Machine Yojana” शाफ्ट एक फिरणारा घटक आहे, सामान्यतः क्रॉस-सेक्शनमध्ये गोलाकार; लाइन शाफ्टचा वापर एका शाफ्टमधून दुसर्‍या शाफ्टमध्ये किंवा पॉवर निर्माण करणार्‍या मशीनमधून पॉवर शोषून घेणार्‍या यंत्रापर्यंत पोहोचवण्यासाठी केला जातो. चाफ कटिंग मशीनचा हा प्रमुख विभाग आहे. या मुख्य भागात भुसाचे बारीक व एकसमान तोडणी केली जाते. चाफ कटरचे काही भाग हॉपर, कटर (मुख्य ब्लेड आणि सेंट्रीफ्यूगल बॅड), हाउसिंग आणि फ्रेम स्टँड असतील. “Kadba Kutti Machine Yojana” 

कडबा कुट्टी मशीनचे प्रकार

 • कटिंग यंत्रणेवर आधारित, चाफ कटर खालील प्रकारांमध्ये विभागले जाऊ शकते;
 • फ्लायव्हील प्रकार: फ्लायव्हील प्रकारच्या चाफ कटरमध्ये ब्लेडसह फिरणारे फ्लायव्हील असते
 • सिलेंडर प्रकार: एक सिलेंडर प्रकार चाफ कटर ही कटिंग यंत्रणा आहे ज्यामध्ये फिरणारा कटिंग सिलेंडर असतो.
 • कट-चाफ ड्रॉपिंग पोझिशनच्या आधारावर, चाफ कटरला खालील प्रकारांमध्ये विभागले जाऊ शकते;
 • लेट-फॉल प्रकार: एक लेट-फॉल चाफ कटर आहे ज्यामध्ये कापलेला चारा भुसाच्या कटरच्या तळाशी खाली टाकला जातो.
 • फेकण्याचा प्रकार: फेकून देणारा चाफ कटर म्हणजे ज्यामध्ये कापलेला चारा भुसा कापणाऱ्याच्या पुढच्या बाजूला फेकून दिला जातो.
 • ब्लो-अप प्रकार: ब्लो-अप चाफ कटर म्हणजे ज्यामध्ये कापलेला चारा ब्लो-अप पाईपमधून उडवला जातो.
 • फीडिंग सिस्टमवर आधारित, चाफ कटर खालील प्रकारांमध्ये विभागले जाऊ शकते;
 • चुट-फेड: चुट-फेड चाफ कटर म्हणजे ज्यामध्ये चारा पिकाचे खाद्य चुटद्वारे केले जाते.
 • फीडिंग सिस्टमवर आधारित, चाफ कटर खालील प्रकारांमध्ये विभागले जाऊ शकते;
 • चुट-फेड: चुट-फेड चाफ कटर म्हणजे ज्यामध्ये चारा पिकाचे खाद्य चुटद्वारे केले जाते.
 • कन्व्हेयर-फेड: कन्व्हेयर-फेड चाफ कटर म्हणजे ज्यामध्ये चारा पिकाचे खाद्य कन्व्हेयरद्वारे केले जाते.

👉कुट्टी मशीन पाहिजे असेल तर येथे क्लिक करा👈

कडबा कुट्टी मशीनची किंमत:

 • लोखंडी चाफ कटरची (पॉवर – 5 एचपी) किंमत अंदाजे रु 65,000/ तुकडा असेल.
 • तुम्ही भारतातील गोड्या पाण्यातील माशांची
 • रचना आणि कार्य तत्त्व:

हे मोटरद्वारे चालविले जाते आणि पट्ट्याद्वारे प्रमुख शाफ्ट चालविते. कटर आणि हातोडा सह हाय-स्पीड रोटेशन अंतर्गत फीड फिलीफॉर्म आणि पावडर बनवते, फीड चाळणीद्वारे आउटलेट सामग्रीमधून एक बहिर्वाह असेल.

चाफ कटर मशीन खाद्य भाग, कापणे आणि फेकणे भाग, प्रसारित भाग, चालणे भाग आणि सुरक्षा साधन बनलेले आहेत, त्यामुळे ते वाजवी रचना सुरक्षित आणि विश्वासार्ह आहे.

 • फीडिंग भाग फीड रोलर्स आहे.
 • मोशन चाकू आणि लॉकिंग बोल्टने बनलेली कटिंग व्यवस्था.
 • ट्रान्समिटिंग स्ट्रक्चरमध्ये मुख्यतः बेल्ट, गीअर्स, पुली असतात
 • चालण्याची व्यवस्था जमिनीच्या चाकांनी बनलेली असते.
ऑपरेशन सूचना:

कृपया चाफ कटरची रचना आणि कार्यप्रदर्शन आधी काळजीपूर्वक समजून घ्या.

“Kadba Kutti Machine Yojana” जर मशीनने असामान्य आवाज केला तर मशीनने सामान्यपणे काम केल्यानंतर लगेच काम करणे थांबवावे, आणि नंतर त्यात साहित्य टाकता येईल, परंतु मशिन ओव्हरलोडने काम करत असल्यास मोटर टूल्स आणि भागांचे नुकसान टाळण्यासाठी सामग्री मध्यम असावी. क्रश करताना क्रॉपर जवळ असावे आणि फीड इनलेट निश्चित करा. आणि मटेरियल आउटलेटच्या तळाशी गोळा बॅग फिक्स केल्यानंतर. मटेरियल इनलेट उघडण्यापूर्वी आणि क्रॉपर नियंत्रित केले पाहिजे मध्यम आहे आणि मशीन ओव्हरलोड काम टाळा. “Kadba Kutti Machine Yojana”

‘Kadba Kutti Machine Yojana’ मशीन काम करत असताना मटेरियल इनलेट स्विच बंद करा, आणि मटेरियल आउटलेटची गोळा पिशवी दुरुस्त करा आणि मटेरियल इनलेटमध्ये स्ट्रॉ किंवा इतर फीड व्यवस्थित ठेवा, अन्यथा, यामुळे मशीन ओव्हरलोड होईल. आपण फीड पीसल्यास मटेरियल इनलेटच्या मध्यभागी लहान फ्लॅशबोर्ड उघडा. कृपया कॉर्न स्टोव्हर पीसताना मटेरियल इनलेटचा मोठा फ्लॅशबोर्ड उघडा, त्याच वेळी, मशीन इनलेटची बाजू आणि मटेरियल आउटलेटच्या तळाशी फ्लॅशबोर्ड बंद करा. पिशवी गोळा करण्यासाठी ब्लोअरने चिरडले. ‘Kadba Kutti Machine Yojana’

“Kadba Kutti Machine Yojana” मटेरियल फ्लॅशबोर्डचा वरचा भाग बंद करा आणि जरी मटेरियल इनलेटची बाजू जेव्हा असेल तेव्ह पेंढा किंवा इतर फीड बारीक करा, जर पेंढ्याची आर्द्रता 20% पेक्षा कमी असेल, तर ते ब्लोअरद्वारे बाहेर काढले जाऊ शकते. जर स्ट्रॉची आर्द्रता मोठी असेल तर मोठा ब्लोअर बसवा आणि ब्लोअरचे मटेरियल आउटलेट बंद करा आणि मटेरिअल आउटलेटच्या तळापासून बाहेर पडेल. कृपया काम थांबवल्यानंतर मशीनमधून सर्व साहित्य बाहेर येईपर्यंत मशीन 3 मिनिटे कार्यरत ठेवा. “Kadba Kutti Machine Yojana”

👉हे सुद्धा वाचा :-  श्रावण बाळ पेन्शन योजना 2022👈

👉कुट्टी मशीन पाहिजे असेल तर येथे क्लिक करा👈

 कडबा कुट्टी मशीनचे काम

मॅन्युअल चाफ कटरचे कार्यरत ऑपरेशन

चाफ कटर मशीनचे फ्लायव्हील 50 रेव्हस/मिनिटाने चालवा आणि चारा हाताने खायला द्या. आहार सतत केला जातो आणि घशाची पूर्ण रुंदी आणि उंची झाकली जाते याची खात्री करा.

फ्लायव्हीलला हँडल दिले जाते, ज्याद्वारे ई फ्लायव्हील फिरवू शकते. फ्लायव्हीलला ब्लेड जोडलेले असतात ज्याद्वारे भुसा किंवा पेंढा कापू शकतो. चॅफला टिन शीट मेटलद्वारे फीड रोलरमध्ये खाद्य दिले जाते, जेथे वर्म गियर उपलब्ध आहे. नंतर हँडल वापरून फ्लायव्हील फिरते, फ्लायव्हील शाफ्ट फीड रोलरशी जोडलेले असते, ज्याद्वारे रोलर फिरतो

 • आणि तो भुसा प्लेडेकच्या दिशेने जाईल
 • आणि तो भुसा ब्लेडच्या दिशेने हलवेल.
 • मग भुसाचे अगदी लहान तुकडे केले जातील आणि मग ते गुरांना पुरवतील.

हाताने चालवलेले चाफ कटर मशीन किंवा मॅन्युअल चाफ कटर मशीन अत्यंत अचूक मशीन आहे आणि ते ऑपरेट करण्यासाठी गुळगुळीत आहे. निर्दोषपणे डिझाइन केलेले, हे चाफ कटर पशुधनांना खायला घालण्यासाठी गवत आणि ओट-पेंढा तोडण्यास मदत करतात आणि अन्न प्रक्रिया उद्योगांसाठी उत्तम कच्चा माल तयार करतात.

 • तुम्ही सर्वात फायदेशीर देखील तपासू शकता
 • पॉवर चाफ कटरचे कार्यरत ऑपरेशन

फीडसाठी चाफ कटर मशीन इलेक्ट्रिक मोटर्स, ड्राइव्ह मेन शाफ्ट, गिअरबॉक्सद्वारे मुख्य शाफ्ट गियर, युनिव्हर्सल जॉइंट्स इत्यादीद्वारे चालते. स्पीड रेग्युलेशन पॉवर कॉम्प्रेशन रोलरकडे जाते.

“Kadba Kutti Machine Yojana” पॉवर-ऑपरेटेड चाफ कटरमध्ये इलेक्ट्रिक मोटर असते जी 2HP, थ्री-फेज असते आणि स्टार्टर आवश्यक असते. फ्लायव्हील आणि मोटर पुलीला एक सपाट बेल्ट किंवा चामडा जोडलेला असतो ज्याद्वारे फ्लायव्हील फिरते. वीज पुरवठा केल्यावर, मोटर सुरू होईल, नंतर फ्लायव्हील सपाट बेल्ट किंवा लेदरमधून फिरते. त्याच क्षणी, भुसा टिन शीट मेटलमधून पोसतो. फ्लायव्हील मेन शाफ्टद्वारे जोडलेला फीड रोलर ज्याद्वारे फीड रोलर फिरेल आणि नंतर तो वर्म गियर मेकॅनिझम सिस्टमच्या मदतीने भुसा ब्लेडच्या दिशेने घेऊन जाईल. मग भुसाचा अगदी लहान तुकडा कापला जाईल, तो गुरांसाठी उपयुक्त होईल.

चाफ मोटर्स ही वीण शक्ती आहे आणि शक्ती मुख्य शाफ्टमध्ये प्रसारित केली जाते. प्रमुख शाफ्टच्या दुसऱ्या बाजूला असलेले गीअर्स गीअरबॉक्स, कार्डन जॉइंट, चेन आणि इतर ग्रास रोलरमध्ये गती नियंत्रित शक्ती प्रसारित करतात. जेव्हा प्रक्रिया अंतर्गत सामग्री वरच्या आणि खालच्या गवत रोलर्समध्ये प्रवेश करते आणि गवत रोलर्सद्वारे कटिंग रूममध्ये दिले जाते आणि कटिंग रूममध्ये कापले जाते तेव्हा हाय-स्पीड कटरद्वारे आउटलेट होलमधून प्राप्त केलेली सामग्री. “Kadba Kutti Machine Yojana”

 
 

कडबा कुट्टी मशीन  काम करण्याची प्रक्रिया:

“Kadba Kutti Machine Yojana” इलेक्ट्रिक मोटरला पुरवठा करणारा उर्जा स्त्रोत: येथे आपण सिंगल फेज 2 एचपी मोटर वापरत आहोत त्यामुळे आपल्याला सिंगल-फेज पॉवर सप्लाय आवश्यक आहे. इलेक्ट्रिक मोटरची इनपुट गती 1425 rpm आहे. चाफ कटिंग ब्लेड फिरवण्यासाठी आणि पॉवर ड्राइव्ह वापरून त्यांना फिरवा.

अन्न सामग्रीचा आहार: आम्ही हॉपरद्वारे चारा खातो. फीड ट्रफला मोठे उघडणे आणि जास्त लांबी असल्याने हे गवत आणि इतर चारा सामग्री जसे की कोरड्या कॉर्न स्ट्रॉ, गवत, सोयाबीन, गव्हाचे देठ, सहजतेने एक मार्ग प्रदान करते आणि त्यामुळे शेतकऱ्याचे हातचे काम कमी होते आणि चारा वाढतो. “Kadba Kutti Machine Yojana”

उत्पादन.

“Kadba Kutti Machine Yojana” आउटपुट ट्यूबमधून चारा गोळा करा: कटिंग ब्लेड फिरवल्यानंतर, यामुळे पुरवठा केलेला खाद्य पदार्थ कापला जातो जसे गवत कोरड्या कॉर्न स्ट्रॉचे पावडर स्वरूपात रूपांतर होते. आणि हे हलके कण आउटलेट ट्यूबच्या दिशेने कटिंग ब्लेडच्या केंद्रापसारक शक्तीने फेकले जातात. अशा प्रकारे, चारा गोळा करण्यासाठी कंटेनर ठेवा. “Kadba Kutti Machine Yojana”

                       👉 हे सुद्धा वाचा :-ग्रामपंचायत मधील सर्व चालू योजनांची यादी👈

👉कुट्टी मशीन पाहिजे असेल तर येथे क्लिक करा👈

कडबा कुट्टी मशीन चे अनुप्रयोग:

दुग्धशाळा: दुग्धशाळेत भुसा, कोरडे गवत, हिरवे गवत मोठ्या प्रमाणात कापण्यासाठी वापरले जाते.

शेतजमिनी: शेतकरी भुस कापण्यासाठी चाफ कटर वापरतात आणि उरलेल्या गोष्टी घरगुती घटकांना खायला देतात.

प्राणी अन्न प्रक्रिया उद्योग: आता दिवसेंदिवस, या भुसाच्या माध्यमातून प्राण्यांसाठी अन्न तयार करणारे उद्योग आहेत; तेथेही हा भुसा कापणारा वापरला जातो.

      👉   हे सुद्धा वाचा :-  टपाल विभागात 98,083 पदांची मेगाभरती; दहावी उत्तीर्ण झालेल्यांसाठी नोकरीची नामी संधी👈

चाफ कटरचे काही फायदे खाली दिले जातील;

 • चाफ कटरमध्ये स्टीलची रचना असते.
 • सुरक्षा उपकरणाने सुसज्ज.
 • विश्वसनीय आणि सुरक्षितता.
 • कॉम्पॅक्ट संरचना साधे ऑपरेशन आणि
 • कॉम्पॅक्ट संरचना साधे ऑपरेशन आणि स्थापना.
 • चाफ कटरची सेवा दीर्घकाळ असते.
 • कुशल व्यक्तींची आवश्यकता नाही.
 • स्वहस्ते चालवण्यासाठी जास्त ऊर्जेची आवश्यकता नाही.
 • चाफ कटरचे काही तोटे असतील
 • खाली दिलेले;
 • चाफ कटर सहज पोर्टेबल नाही.
 • उच्च उर्जा वापर.
 • तम्हाला ग्रोइंग सेजमध्ये स्वारस्य असू शकते
 • हायड्रोपोनिकली.
 • तुमची कल्पना ऑनलाइन मिळवा.
 • आता खरेदी करा

  👉 हे सुद्धा वाचा :- | ग्रामपंचायत मधील सर्व चालू योजनांची यादी👈

👉कुट्टी मशीन पाहिजे असेल तर येथे क्लिक करा👈

1 thought on “Kadba Kutti Machine Yojana 2022 | कडबा कुट्टी मशीन विकत घेण्यासाठी मिळणार पात्र शेतकऱ्यांना 100 टक्के अनुदान लगेच करा अर्ज”

Leave a Comment