Pipeline Anudun Yojana 2022 | पाईपलाईन अनुदान योजना 2022 असा करा ऑनलाईन अर्ज

पाइपलाइन अनुदान स्पर्धा

Pipeline Anudun Yojana 2022 रसेल सेज फाउंडेशन (RSF), बिल अँड मेलिंडा गेट्स फाऊंडेशन (BMGF) मधील आर्थिक गतिशीलता आणि संधी कार्यक्रमाच्या भागीदारीत, युनायटेड स्टेट्समध्ये आर्थिक गतिशीलता आणि संधींच्या प्रवेशावर नाविन्यपूर्ण संशोधन प्रगत करण्याचा प्रयत्न करते.आम्हाला आर्थिक गतिशीलतेतील संरचनात्मक अडथळे आणि व्यक्ती, समुदाय आणि राज्य संस्था प्रणालीगत असमानता कशा समजून घेतात, नेव्हिगेट करतात आणि त्यांना आव्हान देतात यावर केंद्रित संशोधनात स्वारस्य आहे. “Pipeline Anudun Yojana 2022” 

हा उपक्रम करिअरच्या सुरुवातीच्या काळातील विद्वानांना मदत करेल आणि सामाजिक विज्ञानांमध्ये कमी प्रतिनिधित्व असलेल्या विद्वानांच्या अर्जांना प्राधान्य देऊन विविधतेला प्रोत्साहन देईल. यामध्ये वांशिक, वांशिक, लिंग, अनुशासनात्मक, संस्थात्मक आणि भौगोलिक विविधता समाविष्ट आहे. “Pipeline Anudun Yojana 2022”

👉पाईपलाईन मिळण्यासाठी अनुदान पाहिजे असेल तर येथे क्लिक करा👈

पार्श्वभूमी

 “Pipeline Anudun Yojana 2022” 2016 मध्ये, BMGF ने देशातील 24 अग्रगण्य विचारवंत आणि अभ्यासकांना गरिबी, आर्थिक गतिशीलता आणि या देशातील गरिबीतून गतिशीलता नाटकीयरीत्या वाढवण्यासाठी काय करावे लागेल याचा विचार करण्याची संधी उपलब्ध करून देण्याचे काम दिले.या गटाने एकत्रितपणे यूएस पार्टनरशिप ऑन मोबिलिटी फ्रॉम पॉव्हर्टी म्हणून ओळखले जाते, दोन वर्षांच्या कालावधीत देशभरातील शिक्षण सत्र आणि डिझाइन लॅबमध्ये भाग घेतला. त्यांनी समुदायातील रहिवासी, सेवा प्रदाते, व्यवसाय मालक, विश्वासाचे नेते, वकील, धोरणकर्ते, संशोधक आणि यासारख्या लोकांकडून शिकले आणि त्यांच्याशी सहकार्य केले. “Pipeline Anudun Yojana 2022”

“Pipeline Anudun Yojana 2022” त्यांच्या धोरणात्मक शिफारशींव्यतिरिक्त, भागीदारीने गतिशीलतेची एक व्याख्या विकसित केली जी या अनुभवांचे आणि दृष्टीकोनांचे प्रतिबिंबित करते की सर्व लोक त्यांच्या जीवनावर अधिकार ठेवल्यामुळे आणि त्यांच्या समुदायामध्ये गुंतलेले आणि मूल्यवान असण्यामुळे प्राप्त झालेल्या सन्मानासह जीवनमानाचे वाजवी स्तर प्राप्त करतात. आम्‍ही अर्जदारांना या सर्वांगीण परिभाषेद्वारे गतिशीलतेचा विचार करण्‍यास प्रोत्‍साहित करतो, ही संकल्पना आर्थिक यश तसेच स्वायत्तता आणि मूल्यवान असल्‍यावर रुजलेली आहे. आणि भागीदारीच्या धोरणात्मक शिफारशींशी परिचित होण्यासाठी. अधिक माहितीसाठी, कृपया भेट द्या: “Pipeline Anudun Yojana 2022”

👉हे सुद्धा वाचा :- महात्मा ज्योतिबा फुले कर्ज माफी योजनाची 10 वी यादी जाहीर यादीत आपले नाव पहा👈

स्वारस्य क्षेत्र

Pipeline Anudun Yojana 2022 RSF ने 2020 च्या संकटांना प्रतिसाद म्हणून यू.एस. मधील सामाजिक आणि राहणीमान सुधारण्यावर लक्ष केंद्रित केलेल्या सामाजिक विज्ञान संशोधनाला दीर्घकाळ समर्थन दिले आहे, ते या विलक्षण काळाबद्दलची आपली समज सुधारण्यासाठी संशोधनाला प्राधान्य देत आहे. कोविड-19 साथीच्या रोगाचे गंभीर परिणाम, त्यात आर्थिक व्यत्ययांसह, आणि अलीकडच्या काळात पोलिसिंग आणि इतर संस्थांमधील पद्धतशीर वर्णद्वेष आणि वांशिक असमानतेचा सामना करण्यासाठी झालेल्या जनआंदोलनांमुळे आर्थिक, राजकीय, वांशिक, वांशिक, पिढ्यानपिढ्या तपासणाऱ्या सामाजिक विज्ञान संशोधनाच्या महत्त्वाची पुष्टी झाली आहे. “Pipeline Anudun Yojana 2022”

“Pipeline Anudun Yojana 2022”  आणि सार्वजनिक धोरणे आणि सामाजिक बदलांशी संबंधित सामाजिक असमानता. आमच्या प्राधान्यक्रमांमध्ये आरोग्य परिणामांचे विश्लेषण किंवा आरोग्य वर्तन किंवा शैक्षणिक प्रक्रिया किंवा अभ्यासक्रमातील समस्यांवरील संशोधन समाविष्ट नाही. पद्धतशीर विविधता आणि आंतर-विषय सहकार्याला प्रोत्साहन देण्याचे RSF चे दीर्घकालीन उद्दिष्ट आहे. आम्हाला नवीन किंवा कमी-वापरलेल्या डेटाच्या नवीन वापरांमध्ये आणि कालांतराने प्रशासकीय डेटाचा सर्जनशील वापर किंवा सिस्टममध्ये नवीन डेटा लिंकेजमध्ये स्वारस्य आहे (उदा. शिक्षण, गुन्हेगारी न्याय, सुरक्षा जाळे, कामगार बाजार, आरोग्य). प्रस्तावांमध्ये एक्सप्लोरेटरी फील्डवर्क, प्रायोगिक अभ्यास, फील्ड प्रयोग, सखोल गुणात्मक मुलाखती किंवा एथनोग्राफी यांचा समावेश असू शकतो. Pipeline Anudun Yojana 2022″

“Pipeline Anudun Yojana 2022” खाली आम्ही या स्पर्धेशी संबंधित विषय आणि प्रश्नांची काही उदाहरणे देत आहोत. ही यादी सर्वसमावेशक नाही. सर्व विषयांसाठी, आम्ही वंश, वांशिकता, लिंग, लैंगिकता, इमिग्रेशन स्थिती (अदस्तलेखित, DACA, H1-B, कायदेशीर कायमचे रहिवासी, नागरिक, आश्रय शोधणारे, TPS, इ.), सामाजिक यासह लोकसंख्याशास्त्रीय वैशिष्ट्यांच्या छेदनबिंदूवर संशोधनास प्रोत्साहन देतो. -आर्थिक स्थिती आणि/किंवा इतर. यूएस मधील सामाजिक आणि राहणीमान सुधारण्यावर आणि बदलण्यावर लक्ष केंद्रित करणार्‍या RSF च्या मुख्य कार्यक्रम क्षेत्रातील निधी संधींचे पुनरावलोकन करण्याची आम्ही शिफारस करतो. या कार्यक्रम क्षेत्रांतर्गत सूचीबद्ध केलेले अनेक संशोधन प्रश्न या स्पर्धेसाठी संबंधित आहेत. त्यानंतर येणारे संशोधन प्रश्न आर्थिक गतिशीलता संशोधनाचे अंतःविषय स्वरूप स्पष्ट करतात. स्वतःहून, ते बिल अँड मेलिंडा गेट्स फाउंडेशनच्या प्रोग्रामेटिक प्राधान्यक्रम आणि वकिली उद्दिष्टांचे सूचक नाहीत.  “Pipeline Anudun Yojana 2022”

COVID-19 आणि त्याचे परिणाम

 • राज्यांमधील विषम आरोग्य आणि आर्थिक परिणाम राजकीय सहभाग, पक्षपाती ओळख, ध्रुवीकरण, मतदानात प्रवेश किंवा सुरक्षितता निव्वळ कार्यक्रम आणि पुनर्वितरणाकडे पाहण्याचा दृष्टीकोन यामध्ये कसा हातभार लावतील?
 • रोजगार, मजुरी आणि इतर श्रमिक बाजार परिणामांचे परिणाम काय आहेत ज्याने काहींना दूरस्थपणे काम करण्याची परवानगी दिली आणि ते वंश, वंश, लिंग, भूगोल आणि सामाजिक वर्गानुसार कसे बदलतात?
 • झेनोफोबिया आणि वर्णद्वेष वाढण्यास साथीच्या रोगाने किती प्रमाणात योगदान दिले? राजकारणी आणि प्रसारमाध्यमांच्या फुटीरतावादी वक्तृत्वाचा आशियाई अमेरिकन लोकांबद्दलच्या रूढीवादी विचारांवर कसा परिणाम झाला आहे?
 • महामारी-प्रेरित दूरस्थ शिक्षणाने वांशिक आणि सामाजिक-आर्थिक उपलब्धीतील अंतर आणि शैक्षणिक प्राप्ती किती प्रमाणात वाढवली आहे? फेडरल आणि राज्य धोरण प्रतिसादांनी या असमानता किती प्रमाणात कमी किंवा मजबूत केल्या आहेत?
 • साथीच्या रोगादरम्यान निष्कासनावरील मोरेटोरिया कितपत यशस्वी झाला आहे? साथीच्या आजारादरम्यान बेदखल दर आणि घरांच्या परिस्थितीत असमानता कशी बदलली गेली?

धोरण प्रभाव आणि हस्तक्षेप

 • कोविड-19 महामारी आणि त्यानंतरच्या आर्थिक मंदीला विविध फेडरल धोरण प्रतिसाद जसे की वर्धित बेरोजगारी फायदे, प्रोत्साहन देयके, चाइल्ड टॅक्स क्रेडिट किंवा पेचेक प्रोटेक्शन प्रोग्राम (इतरांसह) गटांना वेगळ्या प्रकारे कसे प्रभावित केले आहे?
 • कोणते धोरण हस्तक्षेप वंश/वांशिक आणि सामाजिक वर्गानुसार संपत्ती असमानता कमी करू शकतात? उदाहरणार्थ, नुकसान भरपाई, बाळ बंध आणि इतर धोरणे ऐतिहासिक अन्याय, भेदभाव आणि असमानता कशी कमी करतील?
 • आर्थिक गतिशीलता आणि संधींना प्रोत्साहन देण्यासाठी स्थान-आधारित हस्तक्षेप किती प्रमाणात प्रभावी ठरले आहेत आणि कोणासाठी?
 • पृथक्करण कमी करण्यात सार्वजनिक धोरण आणि राजकीय हस्तक्षेप किती प्रमाणात यशस्वी झाले आहेत?
 • होकारार्थी कृतीबद्दलच्या वृत्तीमध्ये आंतर- आणि आंतर-समूह फरक काय आहेत? कालांतराने या मनोवृत्ती कशा बदलतात आणि कोणत्या परिस्थितीत वृत्ती बदलतात?

उत्पन्न आणि संपत्ती

 • संपत्ती जमा करणे आणि संपत्तीच्या आंतरपिढी हस्तांतरणामुळे आंतर-आणि आंतरपिढी गतिशीलतेवर कसा परिणाम झाला आहे?
 • वांशिक/वांशिक गटांमध्ये संपत्तीचे वितरण असमानपणे केले जाते. भविष्यातील संपत्तीचे हस्तांतरण भावी पिढ्यांसाठी असमानता आणि गतिशीलता कसे आकार देईल?
 • कौटुंबिक पार्श्वभूमी (म्हणजेच, उत्पन्नाची पातळी, संपत्ती जमा करणे इ.) आणि भविष्यातील आर्थिक परिणाम यांच्यातील दुवा तोडण्यासाठी कोणती धोरणे प्रभावी आहेत आणि त्यांचे परिणाम वंश, वंश, लिंग, भूगोल आणि सामाजिक वर्गानुसार कसे बदलतात?
 • उत्पन्न आणि संपत्तीमधील वांशिक असमानतेचे निर्धारक आणि परिणाम काय आहेत? संपत्ती आणि राजकीय सहभाग आणि नागरी सहभाग यांचा काय संबंध आहे?
 • मुलांच्या विकासासाठी आर्थिक संसाधने, संपत्ती आणि असमानतेचे परिणाम काय आहेत?
 • आफ्रिकन अमेरिकन लोकांसाठी घरमालकीचे दर 1968 फेअर हाऊसिंग ऍक्ट पास झाल्यानंतर प्रचलित असलेल्या पातळीपर्यंत का कमी झाले आहेत?

अतिपरिचित वैशिष्ट्ये, सौम्यीकरण आणि पृथक्करण

 • शेजारच्या वैशिष्ट्यांचा तेथे वाढणाऱ्या मुलांच्या शैक्षणिक, सामाजिक आणि आर्थिक परिणामांवर कसा परिणाम होतो?
 • अतिपरिचित वैशिष्ट्ये रहिवाशांच्या स्वैच्छिक आणि नागरी क्रियाकलापांना कसे आकार देतात?
 • आफ्रिकन अमेरिकन आणि इतर गटांच्या संधी आणि गतिशीलतेसाठी रेडलाइनिंग आणि अपवर्जन गृहनिर्माण झोनिंग अध्यादेशांचे वारसा काय आहेत?
 • निवासी आणि आर्थिक पृथक्करण शैक्षणिक आणि श्रमिक बाजारपेठेच्या संधींच्या प्रवेशावर कसा परिणाम करते?
 • पृथक्करण व्यक्तींचे आंतर-समूह परस्परसंवाद आणि नागरी प्रतिबद्धता कसे आकार देते?
 • सौम्यीकरणाचा कमी उत्पन्न असलेल्या अमेरिकन लोकांच्या संधी आणि परिणामांवर कसा परिणाम झाला आहे?

सामाजिक भांडवल

 • सामाजिक भांडवल आणि नेटवर्कची कोणती वैशिष्ट्ये कमी उत्पन्न असलेल्या अमेरिकन लोकांसाठी गतिशीलतेला प्रोत्साहन देतात आणि कोणत्या यंत्रणेद्वारे?
 • वांशिक आणि वांशिक गटांमध्ये विविध प्रकारचे राजकीय सहभाग आणि नागरी प्रतिबद्धता सुलभ करण्यात सामाजिक भांडवल कोणती भूमिका बजावते?
 • सांस्कृतिक भांडवल आणि संपत्तीचे समुदाय-आधारित प्रकार लोकांचे जीवन आणि परिणाम कसे विकसित करतात आणि आकार देतात, विशेषत: कमी-उत्पन्न असलेल्या समुदायांमध्ये आणि रंगीत समुदायांसाठी?

रंग आणि सामाजिक हालचालींचे तरुण प्रौढ

 • ब्लॅक लाइव्ह्स मॅटर, द ड्रीमर्स, द सनराईज मूव्हमेंट किंवा स्वयंसेवी नागरी संस्थांसारख्या सामाजिक चळवळींमधील तरुण लोकांचे अनुभव त्यांच्या शैक्षणिक आणि आर्थिक प्रगतीच्या संधींवर आणि त्यांच्या सततच्या नागरी आणि राजकीय व्यस्ततेवर कसा प्रभाव पाडतात?
 • विशेषत: पद्धतशीर वर्णद्वेषाला प्रतिसाद म्हणून सामुहिकपणे सामूहिक कृतीत आणि अलीकडील राजकीय निषेधांमध्ये तरुण लोकांच्या, विशेषत: रंगाच्या तरुणांच्या सहभागाशी आणि नेतृत्वाशी कोणते घटक संबंधित आहेत?

फौजदारी न्याय आणि कायदेशीर प्रणाली

 • पोलिसिंग, न्यायालये, तुरुंगवास किंवा इमिग्रेशन अटकेतील व्यक्तींच्या अनुभवांचा त्यांच्या घर, रोजगार, शिक्षण, उत्पन्न यामधील तात्काळ आणि दीर्घकालीन संधींवर कसा परिणाम होतो?
 • अलीकडील फौजदारी न्याय सुधारणांनी गतिशीलतेच्या संधींवर किती प्रमाणात परिणाम केला आहे आणि कोणासाठी?
 • लैंगिक भेदभाव, मतदारांचा सहभाग, निवडणूक पुनर्वितरण आणि शाळांच्या वांशिक रचना यासह समानता आणि निष्पक्षतेच्या मुद्द्यांवर सर्वोच्च न्यायालयाच्या निर्णयांचा आर्थिक-वंचित लोकसंख्येच्या शैक्षणिक, आर्थिक आणि राजकीय परिणामांवर किती प्रमाणात परिणाम झाला आहे?
 • पोलिसिंगची पुनर्रचना, बदली किंवा परिवर्तन कसे केले जाऊ शकते याबद्दल कोणते हस्तक्षेप अंतर्दृष्टी प्रदान करतात?
 • सार्वजनिक गुंतवणुकीतील बदल आणि पोलिस आणि सार्वजनिक शाळांसाठी सापेक्ष स्थानिक आणि राज्य अर्थसंकल्प सार्वजनिक सुरक्षा आणि मुलांच्या संधी आणि कल्याण या दोहोंवर, विशेषत: उच्च-गरिबी अल्पसंख्याक समुदायातील मुलांवर प्रभाव टाकण्यासाठी कसा संवाद साधतात?

सेफ्टी नेटमध्ये प्रवेश करणे

वंचित गटांसाठी सामाजिक सुरक्षा जाळे, परवडणारी घरे, कौटुंबिक सहाय्य आणि कायदेशीर मदत यांच्यात विभेदक प्रवेश कसा झाला आहे? कोणते अडथळे सार्वजनिक फायद्यांमध्ये प्रवेश आणि ग्रहण मर्यादित करतात आणि कालांतराने ते कसे बदलले आहेत? वंश, वांशिकता, लिंग आणि प्रदेशानुसार प्रवेश आणि प्राप्ती कशी बदलते?

कामगार बाजार

“Pipeline Anudun Yojana 2022” श्रमिक बाजारातील मध्यस्थ (उदा. नोकरी प्रशिक्षण कार्यक्रम, तात्पुरती रोजगार संस्था किंवा कामगार संघटना) आर्थिक गतिशीलता आणि संधी यावर कसा परिणाम करतात आणि कोणासाठी? आर्टिफिशियल इंटेलिजन्स, रोबोटिक्स किंवा ऑटोमेशन द्वारे निर्माण होणारे श्रमिक बाजारातील धक्के महाविद्यालयीन शिक्षित नसलेल्या कामगारांच्या श्रम बाजारातील संधींवर किती प्रमाणात परिणाम करतात? पर्यायी कामगार संघटन धोरणांनी कामगारांना कामाची परिस्थिती सुधारण्यासाठी आणि श्रमिक बाजारातील संधी आणि गतिशीलतेला प्रोत्साहन देण्यासाठी किती प्रमाणात आवाज दिला आहे? “Pipeline Anudun Yojana 2022”

शिक्षण

“Pipeline Anudun Yojana 2022” अल्पसंख्याक सेवा देणार्‍या संस्था, जसे की HBCU आणि HSI, आणि लक्ष्यित लोकसंख्येला सेवा देणाऱ्या उच्च शिक्षणाच्या इतर संस्था त्यांच्या पदवीधरांसाठी आर्थिक आणि सामाजिक गतिशीलता किती प्रमाणात वाढवतात?विद्यार्थ्यांचे कर्ज, किंवा त्याबद्दलची चिंता, महाविद्यालयीन प्रमुखांची निवड, पदवी पूर्ण करणे आणि करिअरच्या निवडीवर, विशेषत: पहिल्या पिढीतील महाविद्यालयात जाणारे आणि कमी प्रतिनिधित्व असलेल्या अल्पसंख्याकांसाठी कसा प्रभाव पाडतात? यूएस उच्च शिक्षण संस्थांचे, विशेषत: अत्यंत निवडक महाविद्यालये आणि विद्यापीठांमध्ये वाढलेले आर्थिक स्तरीकरण काय स्पष्ट करते? पूर्वीपेक्षा जास्त विद्यार्थी कॉलेजमध्ये जात असताना, कॉलेज सुरू करणाऱ्यांपैकी फक्त निम्मेच सहा वर्षांत पदवी का मिळवतात आणि काळे, लॅटिनक्स आणि पहिल्या पिढीतील विद्यार्थ्यांमध्ये कॉलेजमधून बाहेर पडण्याचे प्रमाण जास्त का आहे? “Pipeline Anudun Yojana 2022”

निधी आणि पात्रता

“Pipeline Anudun Yojana 2022” पोस्ट-डॉक्स आणि सहाय्यक प्राध्यापक (दोन्ही कार्यकाळ आणि गैर-कार्यकाळ ट्रॅक) $30,000 पर्यंतच्या अनुदानासाठी अर्ज करण्यास पात्र आहेत. पाइपलाइन अनुदान स्पर्धा केवळ त्या प्राध्यापकांसाठी उपलब्ध आहे ज्यांना यापूर्वी संशोधन अनुदान किंवा RSF कडून भेट देणारी फेलोशिप मिळाली नाही. RSF सुमारे 20-25 एक वर्षाच्या प्रकल्पांना निधी देण्याची अपेक्षा करते. 1 जून, 2023 पासून सुरू होणाऱ्या निधीसाठी 2 नोव्हेंबर 2022 रोजी प्रस्ताव देय आहेत.

अर्जदार पाइपलाइन अनुदान स्पर्धा किंवा 9 नोव्हेंबर LOI अंतिम मुदतीसाठी अर्ज करू शकतात, परंतु दोन्ही नाही. RSF अनुदान देणार्‍यांना त्याच क्षेत्रात काम करणार्‍या मार्गदर्शकांसोबत जोडेल आणि मार्गदर्शकांना मानधन प्रदान करेल. प्रसंगी, RSF एखादा प्रकल्प किंवा अर्जदार त्याच्या नियमित संशोधन अनुदान पुनरावलोकन प्रक्रियेसाठी अधिक योग्य मानेल आणि त्याच्या पुढील अध्यक्षीय अनुदान स्पर्धेसाठी चौकशीचे पत्र म्हणून पाइपलाइन अनुदान प्रस्तावाचे पुनरावलोकन करेल. “Pipeline Anudun Yojana 2022”

“Pipeline Anudun Yojana 2022” पोस्ट-डॉक्स आणि सहाय्यक प्राध्यापक (दोन्ही कार्यकाळ आणि गैर-कार्यकाळ ट्रॅक) $30,000 पर्यंतच्या अनुदानासाठी अर्ज करण्यास पात्र आहेत. पाइपलाइन अनुदान स्पर्धा केवळ त्या प्राध्यापकांसाठी उपलब्ध आहे ज्यांना यापूर्वी संशोधन अनुदान किंवा RSF कडून भेट देणारी फेलोशिप मिळाली नाही. RSF सुमारे 20-25 एक वर्षाच्या प्रकल्पांना निधी देण्याची अपेक्षा करते.  1 जून, 2023 पासून सुरू होणाऱ्या निधीसाठी 2 नोव्हेंबर 2022 रोजी प्रस्ताव देय आहेत. अर्जदार पाइपलाइन अनुदान स्पर्धा किंवा 9 नोव्हेंबर LOI अंतिम मुदतीसाठी अर्ज करू शकतात, परंतु दोन्ही नाही.

RSF अनुदान देणार्‍यांना त्याच क्षेत्रात काम करणार्‍या मार्गदर्शकांसोबत जोडेल आणि मार्गदर्शकांना मानधन प्रदान करेल. प्रसंगी, RSF एखादा प्रकल्प किंवा अर्जदार त्याच्या नियमित संशोधन अनुदान पुनरावलोकन प्रक्रियेसाठी अधिक योग्य मानेल आणि त्याच्या पुढील अध्यक्षीय अनुदान स्पर्धेसाठी चौकशीचे पत्र म्हणून पाइपलाइन अनुदान प्रस्तावाचे पुनरावलोकन करेल. Pipeline Anudun Yojana 2022″

👉पाईपलाईन मिळण्यासाठी अनुदान पाहिजे असेल तर येथे क्लिक करा👈

1 thought on “Pipeline Anudun Yojana 2022 | पाईपलाईन अनुदान योजना 2022 असा करा ऑनलाईन अर्ज”

Leave a Comment