Free Silai Machine Yojana | प्रधान मंत्री मोफत शिलाई मशीन योजना 2022

“Free Silai Machine Yojana”  प्रधानमंत्री सिलाई मशीन योजना | मोफत सिलाई मशीन मदत योजना अर्ज | मोफत सिलाई मशीन योजना | पीएम सिलाई मशीन ऑनलाइन अर्ज करा | मोफत शिलाई मशीन योजना | सिलाई मशीन योजना अर्ज देशाची महिलांना प्रदान करण्याची योजना आमच्या देशाचे पंतप्रधान श्री नरेंद्र मोदी यांनी मोफत सिलाई मशीन 2022 सुरू केली आहे. ही योजना केंद्र सरकारद्वारे देशाची गरीब आणि श्रमिक महिलांना सिलाई मशीन मोफत प्रदान केली आहे. ही ‘प्रधानमंत्री फ्री सिलाई मशीन योजना २०२२’ च्या माध्यमातून महिलांसाठी घरे सिलाई मशीन प्राप्त करण्‍याची सुरुवात करण्‍यासाठी सक्षम आहेत आय विहीर अर्जित करण्‍यासाठी. “Free Silai Machine Yojana”

👉शिलाई मशीन योजनेसाठी अर्ज करायचा असेल तर येथे क्लिक करा👈

मोफत  शिलाई मशीन योजना (Free Sewing Machine Plans)

“Free Silai Machine Yojana” या योजनेचा लाभ देशाच्या शहरी आणि ग्रामीण भागातून आर्थिक रूपाने कमजोर महिला आणि श्रमिक महिलांना दिला जाईल. केंद्र सरकार पीएम फ्री सिलाई मशीन 2022 के अंतर्गत हर राज्यामध्ये 50000 से अधिक महिलांना मोफत सिलाई मशीन मुहैया कराएगी.  या योजनेच्या माध्यमातून श्रमिक महिलांना मोफत सिलाई मशीन प्राप्त करा आणि तुमच्या कुटुंबाचे भरण-पोषण करू शकता. या योजनेच्या अंतर्गत देशाची इच्छुक महिला जो मोफत सिलाई मशीन प्राप्त करू इच्छितात, त्यांना या योजनेच्या अंतर्गत अर्ज करणे आवश्यक आहे. ही मोफत सिलाई मशीन योजना फक्त २० ते ४० वर्षांची आयुर्‍या महिलांना अर्ज करू शकतात “Free Silai Machine Yojana”


“Free Silai Machine Yojana” प्रधानमंत्री सिलाई मशीन योजना | मोफत सिलाई मशीन मदत योजना अर्ज | मोफत सिलाई मशीन योजना | पीएम सिलाई मशीन ऑनलाइन अर्ज करा | मोफत शिलाई मशीन योजना | सिलाई मशीन योजना अर्ज देशाची महिलांना प्रदान करण्याची योजना आमच्या देशाचे पंतप्रधान श्री नरेंद्र मोदी यांनी मोफत सिलाई मशीन 2022 सुरू केली आहे. ही योजना केंद्र सरकारद्वारे देशाची गरीब आणि श्रमिक महिलांना सिलाई मशीन मोफत प्रदान केली आहे. ही ‘प्रधानमंत्री फ्री सिलाई मशीन योजना २०२२’ च्या माध्यमातून महिलांसाठी घरे सिलाई मशीन प्राप्त करण्‍याची सुरुवात करण्‍यासाठी सक्षम आहेत आय विहीर अर्जित करण्‍यासाठी. या मोफत सिलाई मशिन योजनेच्या मदतीने महिलांना शिलाई मशीन मिळवून घरी बसून स्वत:चा रोजगार सुरू करता येईल, जेणेकरून त्यांना घरी बसून पैसे कमावता येतील. “Free Silai Machine Yojana”

👉हे सुद्धा वाचा :- एका झटक्यात 40 रुपयांनी स्वस्त झाले पेट्रोल, लोकांचा आनंद गगनात मावेना, कुठे मिळाला हा दिलासा👈

मोफत सिलाई मशीन योजना 2022 ची उद्दिष्टे (Objectives of Free Sewing Machine Scheme 2022)

सरकारच्या मोफत सिलाई मशिन योजना 2022 चे उद्दिष्ट देशातील गरीब आणि आर्थिक दुर्बल कुटुंबातील महिलांना मोफत शिलाई मशीन उपलब्ध करून देणे आहे. या सर्व महिलांना घरबसल्या शिवणकाम करून चांगले कमावता यावे आणि कुटुंबाचा उदरनिर्वाह करता यावा यासाठी शासनाने मोफत शिलाई मशिन योजनेतून कष्टकरी महिलांना रोजगाराची संधी उपलब्ध करून द्यायची आहे. या मोफत शिलाई मशीन योजनेच्या 2022 च्या माध्यमातून कामगार महिलांना स्वावलंबी आणि सक्षम बनवले जाईल, तसेच या सिलाई मशीन योजनेमुळे ग्रामीण महिलांची आर्थिक स्थिती सुधारेल. “Free Silai Machine Yojana”
👉शिलाई मशीन योजनेसाठी अर्ज करायचा असेल तर येथे क्लिक करा👈

मोफत शिलाई मशीन योजना 2022 साठी पात्रता (Eligibility for Free Sewing Machine Scheme 2022)

 • मोफत सिलाई मशीन 2022 अंतर्गत केवळ आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल महिलाच अर्ज करू शकतात.
 • योजनेत अर्ज करण्यासाठी महिलेचे वय 20 ते 40 वर्षे दरम्यान असावे.
 • या योजनेत विधवा आणि अपंग महिलांना प्राधान्य मिळू शकते.
 • मोफत शिलाई मशिन मिळण्यासाठी, महिलांच्या कुटुंबाचे वार्षिक उत्पन्न २ हजारांपेक्षा जास्त नसावे, जरी राज्य शासनाकडून मोफत मशीन उपलब्ध करून देण्यात येत असेल तर ते राज्यानुसार वेगळे असू शकते.मोफत शिलाई मशीन योजना 2022 साठी आवश्यक कागदपत्रे ( Required Documents for Free Sewing Machine Scheme 2022)

 • आधार कार्ड
 • वयाचा पुरावा
 • ओळख पुरावा
 • राहण्याचा पुरावा
 • उत्पन्नाचा पुरावा
 • अर्जदार अपंग असल्यास अपंगत्व प्रमाणपत्र
 • अर्जदार महिला विधवा असल्यास तिचे निराधार प्रमाणपत्र
 • मोबाईल नंबर
 • पासपोर्ट आकाराचा फोटो

👉हे सुद्धा वाचा :- महाराष्ट्र राज्य मार्ग परिवहन महामंडळ चालक-वाहक भरती👈मोफत शिलाई मशीन योजना राज्य यादी

 सध्या ही योजना राज्यस्तरावर सरकारकडून सुरू करण्यात येत आहे, त्यामुळे देशातील सर्व राज्यांमध्ये ही योजना अद्याप लागू झालेली नाही, जरी सरकार लवकरच संपूर्ण देशात लागू करेल, त्या राज्यांची यादी येथे आहे. ज्यामध्ये ही मोफत शिलाई मशीन योजना लागू आहे.

 • हरियाणा
 • गुजरात
 • महाराष्ट्र
 • उत्तर प्रदेश
 • कर्नाटक
 • राजस्थान
 • मध्य प्रदेश
 • छत्तीसगड
 • पूर्व भारतातील एक राज्य
 • तामिळनाडू इ.

👉शिलाई मशीन योजनेसाठी अर्ज करायचा असेल तर येथे क्लिक करा👈

1 thought on “Free Silai Machine Yojana | प्रधान मंत्री मोफत शिलाई मशीन योजना 2022”

Leave a Comment