Tractor Trolley Anudan Yojana 2022 | ट्रॅक्टर ट्रॉली खरेदीसाठी 90 टक्के अनुदान | ऑनलाईन अर्ज सुरू झाले

“Tractor Trolley Anudan Yojana 2022” नमस्कार, मित्र मैत्रिणिंनो टुडे मराठी मध्ये आपले स्वागत आहे.   टुडे मराठी च्या या पेज वर सर्व नवीन आणि आगामी सरकारी नौकरी /शेती योजना/ या बद्दल माहिती दिली जाते. आज आपण ट्रॅक्टर ट्रॉली अनुदान योजना विषय माहिती पाहणार आहोत. पोस्ट पूर्ण वाचा कारण यामध्ये आम्ही पूर्ण माहिती आपल्या मराठी मातृ भाषेत दिली आहे, ऑफिशियल जाहिरात सुद्धा या ठिकाणी तुम्हाला मिळेल पण टी इंग्लिश मध्ये आहे आणि म्हणून आम्ही अगदी सरल सोप्या भाषेत तुम्हाला वाचण्या साठी आणि समजून घेण्यासाठी मराठी पोस्ट तयार केली आहे. पोस्ट आवडल्यास आमच्या व्हाटसाप ग्रुप ला नक्की जॉइन व्हा. “Tractor Trolley Anudan Yojana 2022”

“Tractor Trolley Anudan Yojana 2022” प्रधानमंत्री किसान ट्रॅक्टर ट्रॉली योजना नोंदणी | पीएम किसान ट्रॅकर ट्रॉली  योजना ऑनलाइन अर्ज | प्रधानमंत्री ट्रॅक्टर ट्रॉली  योजना लागू करा | पीएम किसान ट्रॅक्टर ट्रॉली योजना | पी किसान ट्रॅक्टर ट्रॉली  योजना फॉर्म | पीएम किसान ट्रॅक्टर ट्रॉली  योजना 2022 ऑनलाइन अर्ज करा. “Tractor Trolley Anudan Yojana 2022”

👉ऑलाईन अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा👈

ट्रॅक्टर ट्रॉली खरेदीसाठी 90% अनुदान

“Tractor Trolley Anudan Yojana 2022” पीएम नरेंद्र मोदी ने शेतकऱ्यांसाठी नवी योजना सुरू केली आहे. पीएम मॉडेल ट्रॅक्टर ट्रॉली स्कॉटर 2022 सीम अंतर्गत भारताच्या राज्यामध्ये शेतकरी सब्सिडी ट्रॅक्टरट्रॉली साठी अर्ज करू शकतात. पीएम किसान ट्रॅक्टर ट्रॉली योजनेच्या अंतर्गत शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात त्यांना लाभ होतो. “Tractor Trolley Anudan Yojana 2022”

पीएम किसान ट्रॅकर ट्रॉली  योजना ऑनलाइन अर्ज प्रक्रिया काही राज्यांच्या जाती आहेत. सरकार 2022 तक किसानों की आय वाढवण्यासारखे अनेक महत्त्वपूर्ण कदम उचलत आहे. ही योजना देखील समान मुहीम का एक हीसा आहे, योजना अंतर्गत किसानो त्यांच्या श्रेणीनुसार नवीन ट्रॅक्टर ट्रॉली खरेदीवर 20 ते 50 प्रतिशत की सब्सिडी मुहैया कराई सुरू करा.“Tractor Trolley Anudan Yojana 2022”

शेतकऱ्यांचे उत्पन्न वाढवणे हा ट्रॅक्टर ट्रॉली अनुदान योजनेचा मुख्य उद्देश आहे. या योजनेत शेतकऱ्यांना ट्रॅक्टर ट्रॉली  खरेदीवर 90 टक्के सवलत दिली जाणार आहे. या सवलतीची रक्कम थेट शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात जमा होणार आहे. जर एखाद्या शेतकऱ्याला या योजनेचा लाभ घ्यायचा असेल तर त्याला प्रथम या योजनेअंतर्गत अर्ज करावा लागेल. अर्जाशी संबंधित सर्व माहिती आम्ही खालील लेखात शेअर करत आहोत. त्यामुळे या योजनेची सर्व माहिती मिळवण्यासाठी लेख शेवटपर्यंत वाचा. “Tractor Trolley Anudan Yojana 2022”

👉ऑलाईन अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा👈

किसान ट्रॅक्टर ट्रॉली योजना – ट्रॅक्टर ट्रॉली योजना

 

देशातील सर्व स्तरातील शेतकऱ्यांना या योजनेचा लाभ मिळणार असून तो केंद्र सरकार देणार असल्याची बातमी सोशल मीडियावर पसरवली जात आहे. मात्र केंद्र सरकारकडून कोणताही दावा करण्यात आलेला नाही. त्यामुळे हे वाईट चुकीचे आहे, त्यात तथ्य नाही आणि अशी कोणतीही योजना केंद्र सरकारने देशातील नागरिकांसाठी अद्याप सुरू केलेली नाही. “Tractor Trolley Anudan Yojana 2022”

याशिवाय, अशा अनेक योजना राज्य सरकार राबवत आहेत जसे की हरियाणा कृषी यंत्र अनुदान योजना, सांसद किसान अनुदान योजना, मध्य प्रदेश, राजस्थान, उत्तर प्रदेश, बिहार ही राज्येही शेतकऱ्यांना कृषी यंत्रांच्या खरेदीवर अनुदान देत आहेत. या योजनांचा लाभ घेण्यासाठी, तुम्हाला अधिकृत वेबसाइट वेबसाइटला भेट देऊन ऑनलाइन अर्ज करण्याच्या प्रक्रियेतून जावे लागेल. “Tractor Trolley Anudan Yojana 2022”

Pradhan Mantri Kisan Tractor Trolley Yojana 2022

“Tractor Trolley Anudan Yojana 2022” आम्ही तुम्हाला सांगितल्याप्रमाणे या योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना ट्रॅक्टर खरेदी करण्यासाठी सरकार 20 ते 50 टक्के अनुदान देईल, जेणेकरून सर्व इच्छुक शेतकरी बांधवांना ट्रॅक्टर मिळू शकेल. देशातील शेतकऱ्यांच्या सर्व घटकांना लाभ देण्यासाठी प्रधानमंत्री ट्रॅक्टर कर्ज योजना 2022 सुरू करण्यात आली.

या योजनेअंतर्गत भारतातील कोणत्याही राज्यातील शेतकरी अनुदानात ट्रॅक्टरसाठी अर्ज करू शकतात. केंद्र सरकारने ही योजना सुरू केली आहे, परंतु तुम्हाला राज्य सरकारकडे अर्ज सादर करावा लागेल. “Tractor Trolley Anudan Yojana 2022”

योजनेचे नाव पीएम किसान ट्रॅक्टर ट्रॉली योजना
सुरु केले केंद्र सरकार द्वारे
उद्देश देशातील सर्व शेतकऱ्यांना ट्रॅक्टर ट्रॉली उपलब्ध करून देणे
लाभार्थी देशातील सर्व शेतकरी
अनुप्रयोग मोड राज्य सरकार अंतर्गत
(कोणत्याही राज्यात ऑनलाइन, कोणत्याही राज्यात ऑफलाइन आणि कोणत्याही राज्यात कॉमन सर्व्हिस सेंटरद्वारे)

पीएम किसान ट्रॅक्टर योजनेची उद्दिष्टे

“Tractor Trolley Anudan Yojana 2022” आपल्या देशातील शेतकऱ्यांची आर्थिक स्थिती एवढी चांगली नाही की ते स्वतःच्या पैशाने ट्रॅक्टर आणि कृषी यंत्रे विकत घेऊ शकतील. देशाच्या गरजा दिवसेंदिवस वाढत आहेत, देशाच्या गरजा पूर्ण करण्यासाठी शेतकऱ्यांना आधुनिक शेतीला चालना द्यावी लागेल, आणि शेतीला गती देण्याची गरज आहे,

गती वाढल्यानंतरच शेतकऱ्यांची आर्थिक स्थितीही उंचावेल. केंद्र सरकार आणि राज्य सरकार शेतकऱ्यांना अधिक स्वावलंबी आणि सशक्त बनवण्याचा प्रयत्न करत आहे, या उद्देशाने सरकारने PM किसान ट्रॅक्टर योजना सुरू केली. “Tractor Trolley Anudan Yojana 2022”

पीएम किसान ट्रॅक्टर ट्रॉली योजनेचे फायदे
 • तुम्ही या योजनेसाठी अर्ज केल्यास तुम्हाला कोणते फायदे मिळतील हे आम्ही तुम्हाला येथे सांगत आहोत.
 • पीएम किसान ट्रॅक्टर योजनेअंतर्गत नवीन ट्रॅक्टर खरेदी करताना 20 ते 50 टक्के अनुदान थेट त्यांच्या बँक खात्यात दिले जाते.
 • प्रधानमंत्री किसान ट्रॅक्टर योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना थेट त्यांच्या बँक खात्यात लाभ दिला जातो, त्यामुळे शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यासोबत या बँक खात्यात आधार कार्ड लिंक असणे आवश्यक आहे.
 • अर्ज मंजूर झाल्यानंतर ट्रॅक्‍टर खरेदीसाठी शेतकर्‍यांना त्यांच्या खिशातून ट्रॅक्‍टरची केवळ 50 टक्के रक्कम गुंतवावी लागेल.
 • पीएम किसान ट्रॅक्टर योजनेचा लाभ शेतीयोग्य जमीन असलेल्या शेतकऱ्यांच्या नावावर असावा. जमीन दुसऱ्याच्या नावावर असल्यास ट्रॅक्टर अनुदान मिळविण्यासाठी शेतकरी त्याच्या नावावर अर्ज करू शकत नाही.
 • पीएम किसान ट्रॅक्टर योजनेंतर्गत, केंद्र आणि राज्य सरकारद्वारे शेतकऱ्यांना 50% पर्यंत अनुदान दिले जाते.
 • ट्रॅक्टर कर्जाच्या ५०% कर्ज फक्त शेतकऱ्यांनाच मिळू शकते.
 • केंद्र सरकारच्या पं. किसान ट्रॅक्टर योजनेंतर्गत देशातील महिला शेतकऱ्यांना अधिक लाभ दिला जाणार आहे.
 
प्रधानमंत्री किसान ट्रॅक्टर ट्रॉली योजनेसाठी अर्ज करण्याची पात्रता

जर तुम्हाला या योजनेसाठी अर्ज करायचा असेल तर तुम्हाला खालील पात्रता निकष पूर्ण करावे लागतील.

 • या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी शेतकऱ्यांच्या नावावर शेतजमीन असावी.
 • अर्जाच्या पहिल्या 7 वर्षांसाठी, अर्जदार कोणत्याही सरकारी योजना, केंद्र किंवा राज्य सरकारच्या योजनांचा लाभार्थी नसावा.
 • अर्जदाराकडे आधार कार्ड असणे आवश्यक आहे

PM Kisan Tractor Trolley Yojana साठी आवश्यक कागदपत्रे

योजनेचा लाभ घेऊ इच्छिणाऱ्या इच्छुक शेतकऱ्यांकडे खालील कागदपत्रे असणे आवश्यक आहे.

 • आधार कार्ड
 •  ७/१२ उतारा
 •  ८ अ दाखला
 •  खरेदी करावयाच्या अवजाराचे कोटेशन व केंद्र शासनाच्या मान्यताप्राप्त तपासणी संस्थेने दिलेला तपासणी अहवाल
 •  जातीचा दाखला ( अनु. जाती व अनु. जमाती साठी )
 •  स्वयं घोषणापत्र
 •  पूर्वसंमती पत्र

 

1 thought on “Tractor Trolley Anudan Yojana 2022 | ट्रॅक्टर ट्रॉली खरेदीसाठी 90 टक्के अनुदान | ऑनलाईन अर्ज सुरू झाले”

Leave a Comment